LimeSurvey 2.x - en to vi translation catalogue (2107 entries)

en: %s duplicate records removed
vi: %s bản ghi trùng lắp đã xóa

en: %s entries were not copied because they already existed
vi:  %s mục không được sao chép bởi vì họ đã tồn tại

en: %s field(s) were successfully added.
vi: %s trường đã được thêm thành công.

en: %s min. %s sec.
vi: %s phút. %s giây

en: %s new participants were created
vi: %s người tham gia mới được tạo ra

en: %s participant(s) are to be copied
vi: %s người tham gia đã được sao chép

en: %s participants have been copied to the central participants table
vi: %s người tham gia đã được sao chép vào các bảng tham gia trung tâm

en: %s participants have been copied to the survey token table
vi: %s người tham gia đã được sao chép vào các bảng mã thông báo khảo sát

en: %s records found in CSV file
vi: %s hồ sơ tìm thấy trong tập tin CSV

en: %s records have incomplete or wrong attribute values
vi: %s mẫu tin có giá trị chưa hoàn thành hoặc thuộc tính sai

en: %s records imported
vi: %s mẫu tin đã được nhập

en: %s records in CSV
vi: %s mẫu tin trong CSV

en: %s records met minimum requirements
vi: %s hồ sơ đáp ứng yêu cầu tối thiểu

en: %s records were duplicate but had attributes updated
vi: %s hồ sơ đã được trùng lặp nhưng có thuộc tính được cập nhật

en: %s records with invalid email address removed
vi: %s bản ghi với địa chỉ email không hợp lệ đã xóa

en: %s response was successfully deleted. | %s responses were successfully deleted.
vi[0]: %s phản hồi đã được xóa thành công.

en: %s were found to be duplicate entries and did not need a new participant to be created
vi: %s đã được tìm thấy các mục trùng lặp và không cần là người tham gia mới được tạo ra

en: 'Other:' comment mandatory
vi: 'Other:' bình luận bắt buộc

en: (Autodetect)
vi: (Tự nhận diện)

en: (Iconv Library not installed)
vi: (Iconv Library không được cài)

en: (Label sets were not imported since you do not have the permission to create new label sets.)
vi: (Bộ nhãn đã không được nhập vì bạn không có quyền tạo bộ nhãn mới.)

en: (None)
vi: (Không)

en: (Reason: Admin email address empty)
vi: (Lý do: địa chỉ email còn trống)

en: (Select multiple label sets by using the Ctrl key)
vi: (Chọn nhiều bộ nhãn bằng cách nhấn phím Ctrl)

en: (Sub-)question width
vi: (Tiểu) chiều rộng câu hỏi

en: (stable)
vi: (ổn định)

en: (unstable)
vi: (Không ổn định)

en: *This setting cannot be changed later!
vi: *Thiết lập này không thể thay đổi sau này!

en: ...or import a question
vi: ...hoặc nhập một câu hỏi

en: 16 or up
vi: 16 hoặc hơn

en: 1st quartile (Q1)
vi: Quartile thư nhất (Q1)

en: 1st time limit warning CSS style
vi: lần đầu tiên giới hạn cảnh báo kiểu CSS

en: 1st time limit warning message
vi: lần đầu tiên thông điệp cảnh báo giới hạn

en: 1st time limit warning message display time
vi: lần đầu tiên giới hạn cảnh báo thời gian hiển thị tin nhắn

en: 2nd quartile (Median)
vi: Quartile thứ hai (trung bình)

en: 2nd time limit warning CSS style
vi: thứ hai thời hạn cảnh báo kiểu CSS

en: 2nd time limit warning message
vi: Hiện thông điệp cảnh báo giới hạn thứ hai

en: 2nd time limit warning message timer
vi: lần thứ hai giới hạn bộ đếm thời gian thông điệp cảnh báo

en: 3rd quartile (Q3)
vi: Quartile thứ ba (trung bình)

en: 5 Point Choice
vi: 5 lựa chọn

en: <No default value>
vi: <Không có giá trị mặc định>

en: <no data>
vi: <không có dữ liệu>

en: A backup of this table has been made and can be accessed by your system administrator.
vi: Một bản sao lưu của bảng này đã được tạo và có thể được truy cập bởi quản trị hệ thống của bạn.

en: A backup of this table will be made if you proceed. Your system administrator will be able to access this table.
vi: Một bản sao lưu của bảng này sẽ được tạo nếu bạn thực hiện. Quản trị hệ thống của bạn sẽ có thể truy cập vào bảng này.

en: A database named "%s" already exists.
vi: Cơ sở dữ liệu tên "%s" đã tồn tại.

en: A question index will be shown; participants will be able to jump between viewed questions.
vi: Chỉ số câu hỏi sẽ được hiện, người tham gia sẽ có thể nhảy qua lại giữa các câu hỏi đã xem.

en: A token table has been created for this survey.
vi: Bảng toke đã được tạo nên cho khảo sát này.

en: A username was not supplied or the username is invalid.
vi: Tên người dùng không được hỗ trợ hoặc tên người dùng không hợp jlệ

en: AND
vi: VÀ

en: AND/OR Date is
vi: Và/Hoặc ngày là

en: Abbreviated question text
vi: Nội dung câu hỏi được viết tắt

en: Ability to change of questions, groups and parameters is still limited.
vi: Khả năng thay đổi câu hỏi, nhóm và tham số vẫn bị giới hạn.

en: Absolute value
vi: Giá trị tuyệt đối

en: Access
vi: Truy cập

en: Access denied!
vi: Truy cập bị từ chối!

en: Action
vi: Hành động

en: Actions
vi: Hành động

en: Activate Survey
vi: Kích hoạt khảo sát

en: Activate this Survey
vi: Kích hoạt khảo sát

en: Active
vi: Kích hoạt

en: Active surveys
vi: Kích hoạt khảo sát

en: Add
vi: Thêm

en: Add New Quota
vi: Thêm hạn mức mới

en: Add URL parameter
vi: Thêm tham số URL

en: Add a language:
vi: Thêm một ngôn ngữ:

en: Add a new question
vi: Thêm câu hỏi mới

en: Add a prefix to the answer field
vi: Thêm tiền tố vào trường trả lời

en: Add a suffix to the answer field
vi: Thêm hậu tố vào trường trả lời

en: Add and edit conditions
vi: Thêm và sử điều kiện

en: Add attribute
vi: thêm thuộc tính

en: Add condition
vi: Thêm điều kiện

en: Add fields
vi: Thêm trường:

en: Add language
vi: Thêm ngôn ngữ

en: Add new group to survey
vi: Thêm nhóm mới vào khảo sát

en: Add new token entry
vi: Tạo mới một entry thẻ bài

en: Add or delete groups
vi: Thêm hoặc xóa nhóm

en: Add or delete questions
vi: Thêm hoặc xóa câu hỏi

en: Add or delete subquestions or change their codes
vi: Thêm hoặc xóa câu hỏi con hoặc thay đổi mã của chúng

en: Add participant
vi: thêm người tham gia

en: Add participants to a survey
vi: Thêm người tham gia một cuộc khảo sát

en: Add participants to central database
vi: Thêm người dùng vào cơ sở dữ liệu trung tâm

en: Add question group
vi: Thêm nhóm câu hỏi

en: Add scenario
vi: Thêm kịch bản

en: Add survey
vi: Thêm khảo sát

en: Add to survey
vi: Thêm vào khảo sát

en: Add user group
vi: Thêm nhóm người dùng

en: Add user:
vi: Thêm người dùng:

en: Add value
vi: thêm giá trị

en: Additional Languages
vi: Ngôn ngữ thêm nào

en: Admin email:
vi: Email Người quản trị:

en: Admin login name
vi: Tên đăng nhập Người quản trị

en: Admin login password
vi: Mật khẩu đăng nhập người quản trị

en: Administration
vi: Quản trị

en: Administrator email
vi: Email người quản trị

en: Administrator name
vi: Tên người quản trị

en: Administrator name:
vi: Tên quản trị viên:

en: Administrator:
vi: Ban quản trị:

en: After
vi: Sau:

en: After you are done please click the bottom 'Save' button to save your changes.
vi: Sau khi bạn làm xong vui lòng nhấp nút 'Lưu' bên dưới để lưu thay đổi của bạn.

en: All
vi: Tất cả

en: All %s user templates updated.
vi:  	Tất cả %s giao diện của người sử dụng đã được cập nhật

en: All answers are already selected in this quota.
vi: Tất cả câu trả lời đã được chọn trong chỉ tiêu này.

en: All answers meet consistency standards.
vi: Tất cả câu trả lời thoả tiêu chuẩn hạn mức.

en: All assessments meet consistency standards.
vi: Tất cả đánh giá thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All conditions in this survey have been deleted.
vi: Tất cả điều kiện trong khát sát này đã được xóa.

en: All conditions meet consistency standards.
vi: Tất cả điều kiện thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All default values meet consistency standards.
vi: Tất cả giá trị mặc định thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All groups meet consistency standards.
vi: Tất cả nhóm thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All in one
vi: Tất cả trong một

en: All of the user's surveys were transferred to %s.
vi: Tất cả khảo sát của người dùng đã được chuyển đến %s.

en: All old survey tables meet consistency standards.
vi: Tất cả bảng khảo sát cũ thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All question attributes meet consistency standards.
vi: Tất cả thuộc tính câu hỏi thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All questions meet consistency standards.
vi: Tất cả câu hỏi thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All questions, answers, etc for removed languages will be lost. Are you sure?
vi: Tất cả câu hỏi, câu trả lời, và những thứ khác dùng ngôn ngữ bị xóa sẽ mất. Bạn có chắc không?

en: All quota language settings meet consistency standards.
vi: Tất cả thiết lập ngôn ngữ hạn mức thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All quota quota members meet consistency standards.
vi: Tất cả thành viên hạn mức thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All quotas meet consistency standards.
vi: Tất cả hạn mức thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All responses
vi: Tất cả câu trả lời

en: All survey language settings meet consistency standards.
vi: Tất cả thiết lập ngôn ngữ khảo sát thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: All surveys meet consistency standards.
vi: Tất cả khảo sát thoả tiêu chuẩn nhất quán.

en: Allow multiple responses or update responses with one token?
vi: Cho phép nhiều phản hồi hoặc nhiều cập nhật với một thẻ bài?

en: Allow only numerical input
vi: Chỉ cho phép nhập số

en: Allow public registration?
vi: Cho phép đăng ký tự do?

en: Allow this user to edit these participants
vi: Cho phép người sử dụng này sửa những người tham gia này

en: Allowed
vi: Cho phép

en: Allowed file types
vi: Loại tập tin được cho phép

en: Allowed file types in comma separated format. e.g. pdf,doc,odt
vi: Các loại tập tin được cho phép trong dấu phẩy tách ra định dạng. ví dụ pdf, doc, odt

en: Also this problem can occur when you are working/editing in LimeSurvey in several browser windows/tabs at the same time.
vi: Ngoài ra vấn đề này có thể xảy ra khi bạn đang làm việc / chỉnh sửa trong LimeSurvey trong nhiều cửa sổ / tab trình duyệt cùng một lúc.

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Always hide this question
vi: Luôn ẩn câu hỏi này

en: An email has been sent to the address you provided with access details for this survey. Please follow the link in that email to proceed.
vi: Một email đã được gửi đến địa chỉ bạn cung cấp, với thông tin truy cập chi tiết cho khảo sát này. Vui lòng thực hiện theo liên kết trong email.

en: An email has been sent with details about your saved survey
vi: Một email đã được gửi với các chi tiết về điều tra đã lưu của bạn

en: An email with a generated password was sent to the user.
vi: Một email với mật khẩu được tạo ngẫu nhiên đã được gửi đến người dùng.

en: An email with your login data was sent to you.
vi: Một Email với dữ liệu đăng nhập của bạn sẽ được gửi đến bạn.

en: An error occurred saving a response to survey id
vi: Lỗi xả ra trong việc lưu lại một phản hồi tới id khảo sát

en: An error occurred uploading your file. This may be caused by incorrect permissions in your %s folder.
vi: Lỗi trong quá trình tải tập tin của bạn lên. Lỗi này có thể do quyền truy cập thư mục %s của bạn không đúng

en: An non-recoverable error happened during the update. Error details:
vi: Một lỗi không thu hồi đã xảy ra trong quá trình cập nhật. Chi tiết lỗi:

en: An unexpected error has occurred and your responses cannot be saved.
vi: Lỗi không mong muốn xả ra đã các phản hồi của bạn không thể đươc lưu lại.

en: Answer
vi: Câu trả lời

en: Answer codes
vi: Câu trả lời mã số

en: Answer matched (regexp)
vi: Trả lời phù hợp (biểu thức chính quy)

en: Answer option
vi: Tùy chọn trả lời

en: Answer options
vi: Tuỳ chọn trả lời

en: Answer options were successfully saved.
vi: Tuỳ chọn trả lời đã được lưu thành công.

en: Answer prefix
vi: Tiền tố câu trả lời

en: Answer scale %s
vi: Mức độ câu hỏi %s

en: Answer suffix
vi: Hâu tố câu trả lời

en: Answer was
vi: Câu trả lời là

en: Answer was NOT
vi: Câu trả lời là KHÔNG

en: Answer was greater than
vi: Câu trả lời là lớn hơn

en: Answer was greater than or equal to
vi: Câu trả lời là lớn hơn hoặc bằng

en: Answer was less than
vi: Câu trả lời là ít hơn

en: Answer was less than or equal to
vi: Câu trả lời là ít hơn hoặc bằng

en: Answer:
vi: Câu trả lời:

en: Answers
vi: Câu trả lời

en: Answers and tokens have been re-opened.
vi: Câu trả lời và thẻ đã được mở lại.

en: Answers cleared
vi: câu trả lời thông

en: Answers from previous questions
vi: Trả lời từ câu hỏi trước

en: Answers from this response
vi: Trả lời từ phản hồi này

en: Answers with a code of 0 (zero) or blank code are not allowed, and will not be saved
vi: Câu trả lời với mã là 0 hoặc để trống không được ho phép, và sẽ không được lưu

en: Any
vi: bất kỳ

en: Apr
vi: Tháng tư

en: Arc tangent of two variables
vi: Arc tangent của hai biến

en: Are you really sure you want to *delete* some incomplete answers and reset the completed state of both answers and tokens?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn * xóa * một số câu trả lời không đầy đủ và thiết lập lại trạng thái hoàn thành của cả hai câu trả lời và thẻ?

en: Are you sure you want to clear all your responses?
vi: Bạn có chắc xóa hết tất cả các phản hồi của bạn?

en: Are you sure you want to delete all conditions set in this scenario?
vi: Bạn có chắc muốn xóa tất cả điều kiện thiết lập trong kịch bản này?

en: Are you sure you want to delete all conditions set to the questions you have selected?
vi: Bạn có chắc muốn xóa tất cả điều kiện đã thiết lập cho câu hỏi bạn đã chọn?

en: Are you sure you want to delete the selected entries?
vi: Bạn có chắc muốn xóa những mục đã chọn?

en: Are you sure you want to delete these surveys?
vi: Bạn có chắc muốn xoá những khảo sát này?

en: Are you sure you want to delete this URL parameter?
vi: Bạn có chắc muốn xoá tham số URL này?

en: Are you sure you want to delete this condition?
vi: Bạn có chắc muốn xóa điều kiện này?

en: Are you sure you want to delete this entry?
vi: Bạn co chắc bạn muốn xóa mục (entry) này?

en: Are you sure you want to delete this file?
vi: Bạn có chắc muốn xóa tập tin này?

en: Are you sure you want to delete this template?
vi: Bạn có chắc muốn xóa mẫu này?

en: Are you sure you want to expire these surveys?
vi: Bạn có chắc muốn những khảo sát này hết hạn?

en: Are you sure you want to renumber the scenarios with incremented numbers beginning from 1?
vi: Bạn có chắc muốn đánh số lại các kịch bản với số tăng dần từ 1?

en: Are you sure you want to un-share the selected participants?
vi: Bạn có chắc chắn bạn muốn un-chia sẻ những người tham gia được lựa chọn?

en: Are you sure?
vi: Bạn chắc chứ?

en: Array (10 Point Choice)
vi: Mãng (10 lựa chọn)

en: Array (5 Point Choice)
vi: Mãng (5 lựa chọn)

en: Array (Increase/Same/Decrease)
vi: Mảng (Tăng/Không đổi/Giảm)

en: Array (Texts)
vi: Mảng (Văn bản)

en: Array (Yes/No/Uncertain)
vi: Mảng (Có/Không/Không chắc)

en: Array filter style
vi: Mảng kiểu lọc

en: Arrays
vi: Mảng

en: As a last step you should clear your browser cache now.
vi: Bước cuối cùng bạn nên xóa bộ nhớ cache trình duyệt của bạn bây giờ.

en: Assessment details
vi: Chi tiết đánh giá

en: Assessment group score
vi: Điểm nhóm đánh giá

en: Assessment heading
vi: Tiêu đề đánh giá

en: Assessment rules
vi: Quy tắc đánh giá

en: Assessment value
vi: Giá trị đánh giá

en: Assessment:
vi: Đánh giá:

en: Assessments
vi: Ấn định

en: At beginning
vi: Tại nơi bắt đầu

en: At end
vi: Tại nơi kết thúc

en: Attribute ID
vi: thuộc tính ID

en: Attribute display setting updated
vi: Thiết lập hiển thị thuộc tính cập nhật

en: Attribute field
vi: trường thuộc tính

en: Attribute name
vi: Tên thuộc tính

en: Attribute name:
vi: Tên thuộc tính:

en: Attribute settings
vi: Thiết lập thuộc tính

en: Attribute type
vi: Loại thuộc tính

en: Attribute type:
vi: Loại thuộc tính:

en: Attribute values for existing participants have been updated from the participants records
vi: Giá trị thuộc tính cho người tham gia hiện đã được cập nhật từ các hồ sơ tham gia

en: Attribute values for existing participants have been updated from the token records
vi: Giá trị thuộc tính cho người tham gia hiện đã được cập nhật từ các hồ sơ thẻ

en: Aug
vi: Tháng tám

en: Auto
vi: Tự động

en: Auto Translate
vi: Tự động dịch

en: Autoload URL
vi: Tự động mở URL

en: Autoload URL:
vi: URL tự động load:

en: Automatic
vi: Tự động

en: Automatically check for updates:
vi: Tự động kiểm tra phần cập nhật

en: Automatically load URL when survey complete?
vi: Tự động đi đên URL khi kết thúc khảo sát?

en: Available label sets:
vi: Bộ nhãn tồn tại:

en: Available languages:
vi: Ngôn ngữ tồn tại:

en: Average
vi: Trung bình

en: Average file size
vi: Kích thước tập tin trung bình

en: Back
vi: Trở lại

en: Back to Response Import
vi: Trở về Nhập tài nguyên

en: Back to attribute field management.
vi: Trờ lại trình quản lý thuộc tính trường.

en: Back to global settings
vi: Trở lại thiết lập toàn cục

en: Back to main menu
vi: Trở lại menu chính

en: Backup Entire Database
vi: Sao lưu dự phòng có sở dữ liệu

en: Bar chart
vi: Biểu đồ cột

en: Base language
vi: Ngôn ngữ gốc:

en: Base language:
vi: Ngôn ngữ cơ sở:

en: Basic email notification
vi: Mail thông báo cơ bản

en: Basic email notification is sent to:
vi: Thư thông báo cơ bản đã được gửi đến:

en: Before
vi: Trước

en: Begins with
vi: bắt đầu với

en: Belarusian
vi: Tiếng Belarus

en: Blacklisted
vi: Danh sách đen

en: Blacklisted participants
vi: Người tham gia trong danh sách đen

en: Both rows and columns
vi: Cả dòng và cột

en: Bounce processing is deactivated either application-wide or for this survey in particular.
vi: Xử lý thư bị trả lại là vô hiệu hoá hoặc ứng dụng mở rộng hoặc khảo sát này nói riêng.

en: Browse
vi: Đi đến

en: Browse Uploaded Resources
vi: Duyệt tài nguyên tải lên

en: By question group
vi: Theo nhóm câu hỏi

en: CSS style used when the 2nd 'time limit warning' message is displayed
vi: Phong cách CSS được sử dụng khi thông điệp thứ hai "thời gian giới hạn cảnh báo 'sẽ hiển thị

en: CSV File (All charsets)
vi: CSV File (Tất cả bộ kí tự)

en: CSV input format
vi: Định dạng nhập CSV

en: Calculates the exponent of e
vi: Tính luỹ thừa của e

en: Calculation
vi: Tính toán

en: Can edit?
vi: Có thể chỉnh sửa?

en: Can't connect to the LDAP directory
vi: Không thể kết nối đến thư mục LDAP

en: Can't update labels because you are using duplicated codes
vi: Không thể cập nhật nhãn vì bạn đang sử dụng mã trùng lắp

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cannot be changed
vi: Không thể thay đổi

en: Cannot be changed (survey is active)
vi: Không thể thay đổi (khảo sát đang hoạt động)

en: Cannot import the VVExport file.
vi: Không thể nhập tập tin VVExport.

en: Caution: JavaScript execution is disabled in your browser. You may not be able to answer all questions in this survey. Please, verify your browser parameters.
vi: Cảnh báo: việc thực thi JavaScript bị tắt trong trình duyệt của bạn. Có thể, bạn không trả lời được hết câu hỏi trong khảo sát này. Vui lòng, xác minh thông số trình duyệt của bạn.

en: Change log
vi: Thay đổi log

en: Change the display style of the month when using select boxes
vi: Thay đổi phong cách hiển thị của tháng khi sử dụng các hộp chọn

en: Changes cannot be saved to a standard template.
vi: Thay đổi không được lưu vào mẫu chuẩn.

en: Character set of file:
vi: Bộ kí tự của tập tin:

en: Chart type
vi: Loại biểu đồ

en: Check Data Integrity
vi: Kiểm tra toàn vẹn dữ liệu

en: Check again
vi: Kiểm tra lại

en: Check all
vi: Đánh dấu tất cả

en: Check any that apply
vi: Có thể chọn vào bất kỳ

en: Check database again?
vi: Kiểm tra lại cơ sở dữ liệu?

en: Check now
vi: Kiểm tra ngay

en: Check or uncheck all items
vi: Chọn hoặc bỏ chọn tất cả mục

en: Checked
vi: Đã kiểm tra

en: Checking basic requirements...
vi: Đang kiểm tra yêu cầu cơ bản...

en: Checking existing LimeSurvey files...
vi: Đang kiểm tra các tập tin LimeSurvey tồn tại...

en: Choice header
vi: tiêu đề lựa chọn

en: Choose 'Run/All' from the menu to run the import
vi: Chọn 'Chạy/Tất cả' từ menu để nhập

en: Choose columns
vi: chọn cột

en: Choose one of the following answers
vi: Chọn một trong những câu trả lời sau

en: Choose the CSV file to upload:
vi: Chọn tập tin CSV để tải lên:

en: Choose the columns you wish to export.
vi: Chọn các cột mà bạn muốn xuất khảu

en: Choose the file to upload:
vi: Chọn tập tin để tải lên:

en: Choose your language
vi: Chọn ngôn ngữ của bạn

en: Clear
vi: Làm sạch

en: Clear All Page
vi: Trang clear all

en: Clear Responses
vi: Xóa các phản hồi

en: Clear filter
vi: Dọn dẹp bộ lọc

en: Click here to continue
vi: Nhấp vào đây để tiếp tục

en: Click here to log in.
vi: Click vào đây để đang nhập.

en: Click on 'Submit' now to complete the process and save your answers.
vi: Bây giờ, click 'Submit' để hoàn tất quá trình và lưu câu trả lời của bạn.

en: Click on the following button if you want to
vi: Click vào nút sau nếu bạn muốn

en: Close
vi: Đóng

en: Close Window
vi: Đóng Cửa sổ

en: Close editor
vi: đóng phần biên tập

en: Close this survey
vi: Đóng khảo sát này

en: Close this window
vi: Đóng cửa sổ này

en: Closed
vi: Đã đóng

en: Code
vi: Mã

en: Code filter
vi: Bộ lọc mã

en: Code:
vi: Mã:

en: Column control
vi: Điều khiển cột

en: Columns
vi: Cột

en: Comma
vi: Phẩy

en: Comma (,)
vi: Dấu phẩy (,)

en: Comment
vi: Chú thích

en: Comments
vi: Bình luận

en: Comparison operator
vi: Toán tử so sánh

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Completed Page
vi: Trang hoàn tất

en: Completed responses only
vi: Chỉ trả lời hoàn thành

en: Completed?
vi: Đã hoàn tất?

en: Completion state
vi: Giai đoạn hoàn thành

en: Conditions
vi: Điều kiện

en: Conditions designer
vi: Thiết kế điều kiện

en: Conditions successfully copied
vi: Điều kiện đã sao chép thành công

en: Conditions successfully copied (some were skipped because they were duplicates)
vi: Sao chép điều kiện thành công (một vài cái đã bị bỏ qua vì chúng trùng lắp)

en: Configuration
vi: Thiết lập

en: Configurator
vi: Cấu hình

en: Confirm Password:
vi: Xác nhận lại mật khẩu:

en: Confirmation
vi: Xác nhận

en: Confirmation email
vi: Email xác nhận

en: Confirmation email subject
vi: Tiêu đề email xác nhận

en: Confirmation email subject:
vi: Tiêu đề email xác nhận

en: Confirmation email:
vi: Email xác nhận:

en: Connection with database failed. Please check database location, user name and password and try again.
vi: Kết nối với cơ sở dữ liệu thất bại. Vui lòng kiểm tra vị trí cơ sở dữ liệu, tên người dùng và mật khẩu và thử lại.

en: Constant
vi: Hằng

en: Constant value
vi: Giá trị hằng

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Continue?
vi: Tiếp tục không?

en: Convert N to
vi: Chuyển N thành

en: Convert Y to
vi: Chuyển Y thành

en: Convert a date/time string to unix timestamp
vi: Chuyển đổi một chuỗi ngày / giờ để unix dấu thời gian

en: Convert a numerical value using a inputTable and outputTable of numerical values
vi: Chuyển đổi một số giá trị sử dụng một giá trị số inputTable và outputTable của

en: Convert all HTML entities to their applicable characters (always uses ENT_QUOTES and UTF-8)
vi: Chuyển đổi tất cả các thực thể HTML để nhân vật của họ áp dụng (luôn luôn sử dụng ENT_QUOTES và UTF-8)

en: Convert resource links and INSERTANS fields?
vi: Chuyển đổi liên kết tài nguyên và trường INSERTANS?

en: Convert resource links?
vi: Chuyển liên kết tài nguyên?

en: Convert resources links?
vi: Chuyển đổi liên kết tài nguyên?

en: Convert spaces in question text to underscores
vi: Chuyển khoảng trắng trong câu hỏi thành dấu gạch dưới

en: Convert special HTML entities back to characters (always uses ENT_QUOTES and UTF-8)
vi: Chuyển đổi các thực thể HTML đặc biệt về nhân vật (luôn luôn sử dụng ENT_QUOTES và UTF-8)

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy Current Question
vi: Sao chép câu hỏi hiện tại

en: Copy Template
vi: Sao chép mẫu

en: Copy advanced settings?
vi: Sao chép thiết lập nâng cao?

en: Copy answer options?
vi: Sao chép tùy chọn trả lời?

en: Copy conditions
vi: Sao chép điều kiện

en: Copy failed
vi: Sao chép thất bại

en: Copy of survey is completed.
vi: Sao chép khảo sát hoàn thành.

en: Copy question
vi: Sao chép câu hỏi

en: Copy subquestions?
vi: Sao chép câu hỏi con?

en: Copy survey
vi: Sao chép khảo sát

en: Copy template
vi: Sao chép mẫu

en: Copy the selected conditions to
vi: Sao chép điều kiện đã chọn đến

en: Corrected time:
vi: Điều chỉnh thời gian:

en: Cosine
vi: Cosin

en: Could not delete user group.
vi: Không thể xóa nhóm người dùng.

en: Could not delete user group. No group selected.
vi: Không thể xóa nhóm người dùng. Không có nhóm được chọn.

en: Could not delete user. User was not supplied.
vi: Không thể xóa người dùng. Người dùng không được hỗ trợ.

en: Could not insert answer
vi: Không thể chèn câu trả lời

en: Could not insert question
vi: Không thể chèn câu hỏi

en: Could not insert sub question
vi: Không có thể chèn phụ câu hỏi

en: Could not modify user data.
vi: Không thể sửa dữ liệu người dùng.

en: Count
vi: Đếm

en: Count stats for each question based only on the total number of responses for which the question was displayed
vi: Thống kê cho mỗi câu hỏi chỉ dựa trên tổng số câu trả lời cho câu hỏi đã được hiển thị

en: Count the number of answered questions in the list
vi: Đếm số câu hỏi đã được trả lời trong danh sách

en: Count the number of answered questions in the list equal the first argument
vi: Đếm số lượng câu hỏi trả lời trong danh sách bằng các tham số đầu tiên

en: Count the number of answered questions in the list which pass the critiera (arg op value)
vi: Đếm số lượng câu hỏi trả lời trong danh sách đi ngang qua critiera (arg op giá trị)

en: Create
vi: Tạo

en: Create a new question group inside your survey.
vi: Tạo nhóm câu hỏi mới trong khảo sát của bạn

en: Create a new survey clicking on the %s icon in the upper right.
vi: Bạn khảo sát mới bằng cách click vào biểu tượng %s ở phía trên bên trái.

en: Create new participant
vi: Tạo người tham gia mới

en: Create new template
vi: Tạo mới template

en: Create new template called:
vi: Tạo template mới có tên :

en: Create one or more questions inside the new question group.
vi: Tạo một hoặc nhiều câu hỏi bên trong một nhóm câu hỏi mới.

en: Create or import new label set(s)
vi: Tạo hoặc nhập bộ nhãn mới

en: Create survey
vi: Tạo khảo sát

en: Create user
vi: Tạo người dùng

en: Create, import, or copy a survey
vi: Tạo, nhập, hoặc sao chép một khảo sát

en: Create, import, or copy survey
vi: Tạo, nhập, hoặc sao chép khảo sát

en: Create/edit user groups
vi: Tạo / chỉnh sửa các nhóm người dùng

en: Created by
vi: Được tạo bởi

en: Creating DB & file backup
vi: Tạo DB và tập tin sao lưu

en: Creating file backup...
vi: Đang tạo tập tin sao lưu...

en: Current
vi: Hiện tại

en: Currently there are no additional languages configured for this survey.
vi: Hiện không có thiết lập ngôn ngữ bổ sung cho khảo sát này.

en: Currently there are no conditions configured for this survey.
vi: Hiện tại, không có thiết lập điều kiện cho khảo sát này.

en: Czech (informal)
vi: Séc (không chính thức)

en: DATA TO BE ENTERED
vi: DỮ LIỆU ĐƯỢC ĐƯA VÀO

en: Data consistency check
vi: Kiểm tra nhất quán dữ liệu

en: Data entry screen
vi: Màn hình mẫu tin dữ liệu

en: Data redundancy check
vi: Kiểm tra dữ liệu toàn vẹn

en: Data selection
vi: Lựa chọn dữ liệu

en: Data selection:
vi: Lựa chọn dữ liệu

en: Data view control
vi: Điều khiển xem dữ liệu

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Database %s has been successfully populated.
vi: Cơ sở dữ liệu %s đã được đặt thành công.

en: Database backup functionality is currently not available for your database type. Before proceeding please backup your database using a backup tool!
vi: Chức năng sao lưu cơ sở dữ liệu hiện không tồn tại cho loại cơ sở dữ liệu của bạn. Trước khi tiếp tục, vui lòng sao lưu cơ sở dữ liệu của bạn bằng một công cụ sao lưu!

en: Database configuration
vi: Thiết lập cơ sở dữ liệu

en: Database doesn't exist!
vi: Cơ sở dữ liệu không tồn tại!

en: Database error!!
vi: Lỗi Cơ sở dữ liệu!

en: Database has been created.
vi: Cơ sỡ dữ liệu đã được tạo.

en: Database has been successfully upgraded to version %s
vi: Cơ sở dữ liệu đã cập nhật thành công lên phiên bản %s

en: Database location
vi: Vị trí cơ sở dữ liệu

en: Database name
vi: Tên cơ sở dữ liệu

en: Database password
vi: Mật khẩu cơ sở dữ liệu

en: Database settings
vi: Thiết lập cơ sở dữ liệu

en: Database type
vi: Loại cơ sở dữ liệu

en: Database update finished (%s)
vi: Cơ sở dữ liệu cập nhật thành công (%s)

en: Database upgrade
vi: Nâng cấp cơ sở dữ liệu

en: Database user
vi: Người dùng cơ sở dữ liệu

en: Database was populated but there were errors:
vi: Cơ sở dữ liệu đã được đặt nhưng đã có lỗi:

en: Dataentry Screen for Survey
vi: Màn hình entry dữ liệu cho khảo sát

en: Date
vi: Ngày tháng

en: Date (YYYY-MM-DD) equals
vi: Ngày (YYYY-MM-DD) bằng

en: Date Saved
vi: Ngày tháng lưu

en: Date Stamp?
vi: Tem thời gian?

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Date format
vi: Định dạng ngày

en: Date format:
vi: Định dạng ngày:

en: Date is
vi: Ngày

en: Date picker
vi: Chọn ngày

en: Date stamp?
vi: Nhãn thời gian?

en: Date started
vi: Ngày bắt đầu

en: Date submitted
vi: Ngày gửi

en: Datestamp
vi: Tem thời gian

en: Day
vi: Ngày

en: Deactivate Survey
vi: Khử kích hoạt khảo sát

en: Deactivate survey
vi: Tắt khảo sát

en: Deactivated result tables
vi: Bảng kết quả đã tắt

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    Recently we invited you to participate in a survey.
    
    We note that you have not yet completed the survey, and wish to remind you that the survey is still available should you wish to take part.
    
    The survey is titled:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    To participate, please click on the link below.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Click here to do the survey:
    {SURVEYURL}
vi: Chào {FIRSTNAME},
    
    Hiện tại, chúng tôi đã mời bạn tham gia vào một khảo sát.
    
    Chúng tôi lưu ý rằng bạn chưa hoàn thành cuộc khảo sát, và muốn nhắc nhở bạn rằng cuộc khảo sát vẫn tồn tại nếu bạn muốn tham gia.
    
    Tiêu đề của khảo sát:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    Để tham gia, vui lòng click liên kết bên dưới.
    
    Trân trọng,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Click vào đây để làm khảo sát:
    {SURVEYURL}

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    You, or someone using your email address, have registered to participate in an online survey titled {SURVEYNAME}.
    
    To complete this survey, click on the following URL:
    
    {SURVEYURL}
    
    If you have any questions about this survey, or if you did not register to participate and believe this email is in error, please contact {ADMINNAME} at {ADMINEMAIL}.
vi: Chào {FIRSTNAME},
    
    Bạn, hoặc ai đó sử dụng địa chỉ email của bạn để đăng kí tham gia vào khảo sát có tiêu đề {SURVEYNAME}.
    
    Để hoàn thành khảo sát này, click vào URL bên dưới:
    
    {SURVEYURL}
    
    Nếu bạn có bất kì câu hỏi nào về khảo sát này, hoặc nếu bạn không đăng kí tham gia và nghĩ rằng có lỗi, vui lòng liên hệ {ADMINNAME} qua email ƠADMINEMAIL}.

en: Dec
vi: Tháng mười hai

en: Decrease
vi: Giảm

en: Default
vi: Mặc định

en: Default HTML editor mode:
vi: Chế độ chỉnh sửa HTML mặc định:

en: Default administration page
vi: Trang quản trị mặc định

en: Default answer value:
vi: Giá trị trả lời mặc định

en: Default answers
vi: Câu trả lời mặc định

en: Default language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Default scenario
vi: Kịch bản mặc định

en: Default site language:
vi: Ngôn ngữ trang mặc định:

en: Default template:
vi: Mẫu mặc định

en: Default value for option 'Other':
vi: Giá trị mặc định cho tùy chọn 'Khác':

en: Default value settings were successfully saved.
vi: Thiết lập giá trị mặc định đã được lưu thành công.

en: Default value:
vi: Giá trị mặc định:

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete Tokens
vi: Xóa các thẻ bài

en: Delete Tokens Table
vi: Xóa các bảng Token

en: Delete User
vi: Xóa Người dùng

en: Delete all conditions
vi: Xóa tất cả điều kiện

en: Delete all incomplete answers that correspond to a token for which a completed answers is already recorded
vi: Xóa tất cả các câu trả lời không đầy đủ tương ứng với một thẻ mà một câu trả lời hoàn thành đã được ghi nhận

en: Delete attribute
vi: xóa thuộc tính

en: Delete checked items!
vi: Xóa mục đã chọn!

en: Delete current question
vi: Xóa  câu hỏi hiện tại

en: Delete current question group
vi: Xóa nhóm câu hỏi hiện tại

en: Delete entry
vi: Xóa mẫu tin

en: Delete label set
vi: Xóa tập nhãn

en: Delete marked responses
vi: Xóa các trả lời đã đánh dấu

en: Delete participant(s) from central participants panel only
vi: Chỉ xoá người tham gia từ bảng điều khiển người tham gia trung tâm

en: Delete selected attribute(s) and associated data?
vi: Xóa thuộc tính lựa chọn và dữ liệu liên quan?

en: Delete selected participant(s) from this survey
vi: Xóa người tham gia được lựa chọn (s) từ cuộc khảo sát này

en: Delete selected participants
vi: Xóa người tham gia được lựa chọn

en: Delete selected survey(s)
vi: Xóa khảo sát được lựa chọn

en: Delete survey
vi: Xóa khảo sát

en: Delete the selected entries
vi: Xóa mẫu tin đã chọn

en: Delete this condition
vi: Xóa điều kiện này

en: Delete this entry
vi: Xóa mục(entry) này

en: Delete this response
vi: Xóa trả lời này

en: Delete this scenario
vi: Xóa kịch bản này

en: Delete this template
vi: Xóa mẫu này

en: Delete this user
vi: Xóa người dùng này

en: Delete this user from group
vi: Xóa người dùng này khỏi  nhóm

en: Delete user
vi: Xoá người dùng

en: Delete value
vi: xóa giá trị

en: Deleting User
vi: Xóa người dùng

en: Deleting answers: %u answers deleted
vi: Đang xoá câu trả lời: %u câu trả lời đã được xoá

en: Deleting conditions: %u conditions deleted
vi: Đang xoá điều kiện: %u điều kiện đã được xoá

en: Deleting groups: %u groups deleted
vi: Đang xoá nhóm: %u nhóm đã được xoá

en: Deleting question attributes: %u attributes deleted
vi: Đang xoá thuộc tính câu hỏi: %u thuộc tính đã được xoá

en: Deleting questions: %u questions deleted
vi: Đang xoá câu hỏi: %u câu hỏi đã được xoá

en: Deleting survey table: %s
vi: Xóa bảng khảo sát: %s

en: Deleting surveys: %u surveys deleted
vi: Đang xoá khảo sát: %u khảo sát đã được xoá

en: Deleting this group will also delete any questions and answers it contains. Are you sure you want to continue?
vi: Xóa nhóm này đồng nghĩa với xóa các câu hỏi và các câu trả lời chứa trong nó. Bạn có chắc là muốn tiếp tục không ?

en: Deleting this question will also delete any answer options and subquestions it includes. Are you sure you want to continue?
vi: Xóa câu hỏi này cũng sẽ xóa bất kì tùy chọn trả lời và câu hỏi con nào mà nó bao gồm. Bạn có chắc muốn tiếp tục?

en: Deleting token table: %s
vi: Xóa bảng mã thông báo: %s

en: Demo mode: Uploading template files is disabled.
vi: Giới thiệu chế độ: Tải lên tập tin mẫu bị vô hiệu hóa

en: Description of the survey
vi: Mô tả của khảo sát

en: Description:
vi: Mô tả :

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Detailed Error
vi: Lỗi chi tiết

en: Detailed email notification with response data is sent to:
vi: Thư thông báo chi tiết với dữ liệu phản hồi đã được gửi đến:

en: Detailed email notification with result codes
vi: Email thông báo chi tiết với mã kết quả

en: Detailed list of surveys
vi: Danh sách chi tiết của khảo sát

en: Did Not Save
vi: Chưa được lưu

en: Directory with the name `%s` already exists - choose another name
vi: Thư mục tên '%s' đã tồn tại - chọn tên khác

en: Disable chart
vi: Vô hiệu hoá biểu đồ

en: Disable map display
vi: Vô hiệu hóa màn hình hiển thị bản đồ

en: Disable only
vi: Chỉ tắt

en: Disabled
vi: Đã tắt

en: Disabled - Delete current question
vi: Đã vô hiệu hoá - Xoá câu hỏi hiện tại

en: Display
vi: Hiện

en: Display / Export
vi: Hiện / Xuất

en: Display Last 50 Responses
vi: Trình bày 50 phản hồi cuối cùng

en: Display Responses
vi: Trình bày các phản hồi

en: Display as bar chart
vi: Hiển thị dạng biểu đồ thanh

en: Display as pie chart
vi: Hiển thị biểu đồ tròn

en: Display chart
vi: Hiện biểu đồ

en: Display columns
vi: Hiện cột

en: Display map
vi: Hiện bản đồ

en: Display numbers with comma as decimal separator, if needed
vi: Hiển thị số với dấu phẩy là dấu phân cách số thập phân, nếu cần thiết

en: Display participants
vi: hiển thị tham gia

en: Display rows
vi: Hiện dòng

en: Display the 2nd 'time limit warning' when there are this many seconds remaining in the countdown (warning will not display if left blank)
vi: Hiển thị thứ hai "thời gian giới hạn cảnh báo" khi có này nhiều giây còn lại trong đếm ngược (cảnh báo sẽ không hiển thị nếu để trống)

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: Do NOT refresh this page, as this will import the file again and produce duplicates
vi: Không được làm mới trang này, vì sẽ thực hiện lại quá trình nhập tập tin và gây trùng lắp

en: Do survey
vi: Làm khảo sát

en: Do you really want to delete all marked responses?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa những trả lời đã đánh dấu?

en: Do you really want to delete this label set?
vi: Bạn thực sự muốn xóa bộ nhãn này?

en: Do you really want to delete this response?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa trả lời này?

en: Do you want to populate that database now by creating the necessary tables?
vi: Bạn muốn dùng cơ sở dữ liệu đó bằng cách tạo những bảng cần thiết?

en: Don't import if label set already exists:
vi: Đừng nhập nếu nhãn đã thực sự tồn tại:

en: Done. Test your survey using the %s icon.
vi: Đã xong. Kiểm tra khảo sát của bạn bằng cách sử dụng biểu tượng %s

en: Dot (.)
vi: Dấu chấm (.)

en: Double-click or drag-and-drop items in the left list to move them to the right - your highest ranking item should be on the top right, moving through to your lowest ranking item.
vi: 	 Nhấn 2 lần hoặc kéo và thả lựa chọn trong danh sách bên trái để di chuyển sang bên phải. Lựa chọn xếp hạng cao nhất sẽ được đặt trên cùng bên phải và xếp hạng thấp xuống dần.

en: Download
vi: Tải xuống

en: Download all files in this response as a zip file
vi: Tải xuống tất cả tập tin trong phản hồi này như tập tin nén

en: Download files for this entry
vi: Tải xuống những tập tin cho mẫu tin này

en: Download the data and the syntax file
vi: Tải xuống tập tin dữ liệu và cú pháp

en: Download the data and the syntax file.
vi: Tải xuống tập tin cú pháp và dữ liệu.

en: Drag this attribute to another column to map it to the central participants database
vi: Kéo thuộc tính này để cột khác để bản đồ cho các cơ sở dữ liệu trung tâm tham gia

en: Duplicate codes found, these entries won't be updated
vi: Đã tìm thấy mã trùng nhau, những mục này sẽ không được cập nhật.

en: Duplicate label set name
vi: Nhãn trùng lặp tên bộ

en: Duplicate records removed
vi: Bản ghỉ trùng lắp đã xóa

en: Duplicates are determined by:
vi: Bản sao được xác định bởi:

en: Duplicates will be detected by a combination of firstname, lastname and email addresses
vi: Bản sao sẽ được phát hiện bởi sự kết hợp của FirstName, LastName và địa chỉ email

en: Duplicates will be detected using the participant_id field in this CSV file
vi: Bản sao sẽ được phát hiện bằng cách sử dụng trường participant_id trong tập tin CSV này

en: Dutch (informal)
vi: Hà Lan (không chính thức)

en: ERROR MESSAGE
vi: THÔNG ĐIỆP LỖI

en: Earlier than:
vi: Sớm hơn:

en: Edit
vi: Hiểu chỉnh

en: Edit Current Question
vi: Hiệu chỉnh câu hỏi hiện tại

en: Edit Group
vi: Sửa nhóm

en: Edit URL parameter
vi: Sửa tham số URL

en: Edit answer options
vi: Sửa tùy chọn câu trả lời

en: Edit answer options for this question
vi: Sửa tùy chọn câu hỏi cho câu hỏi này

en: Edit attribute
vi: chỉnh sửa thuộc tính

en: Edit condition
vi: Sửa điều kiện

en: Edit current question group
vi: Sửa nhóm câu hỏi hiện tại

en: Edit default answer values
vi: Sửa giá trị trả lời mặc định

en: Edit default answers for this question
vi: Sửa câu trả lời mặc định cho câu hỏi này

en: Edit email templates
vi: Sửa mẫu email

en: Edit entry
vi: Sửa mẫu tin

en: Edit label set
vi: Hiểu chỉnh tập nhãn

en: Edit label sets
vi: Sửa bộ nhãn

en: Edit permissions
vi: Sửa quyền

en: Edit question
vi: Sửa câu hỏi

en: Edit quota
vi: Sửa hạn mức

en: Edit response URL
vi: Sửa URL phản hồi

en: Edit scenario
vi: Sửa kịch bản

en: Edit subquestions
vi: Sửa câu hỏi con

en: Edit subquestions for this question
vi: Sửa câu hỏi con cho câu hỏi này

en: Edit survey permissions
vi: Sửa quyền khảo sát

en: Edit survey permissions for group %s
vi: Sửaquyền khảo sát cho nhóm %s

en: Edit survey permissions for user %s
vi: Sửa quyền khảo sát cho người dùng %s

en: Edit survey settings
vi: Sửa thiết lập khảo sát

en: Edit survey text elements
vi: Sửa thành phần chữ khảo sát

en: Edit template permissions
vi: Sửa điều khoản mẫu

en: Edit text elements
vi: Sửa thành phần chữ

en: Edit the 4th line and complete the filename with a full path to the downloaded data file
vi: Sửa dòng thứ 4 và hoàn thành tên tập tin với một đường dẫn đầy đủ đến tập tin dữ liệu có thể tải xuống

en: Edit this condition
vi: Sửa điều kiện này

en: Edit this entry
vi: Hiệu chỉnh phần(entry) này

en: Edit this response
vi: Sửa trả lời này

en: Edit this user
vi: Sửa người dùng này

en: Edit user
vi: Sửa người dùng

en: Edit value
vi: chỉnh sửa giá trị

en: Edit your personal preferences
vi: Sửa tùy thích cá nhân của bạn

en: Editing
vi: Đang sửa

en: Editing %s
vi: Đang sửa %s

en: Editing response (ID %s)
vi: Sửa trả lời (ID %s)

en: Editing template '%s' - File '%s'
vi: Đang sửa mẫu '%s' - Tập tin '%s'

en: Editing user
vi: Đang sửa người dùng

en: Editing user group (Owner: %s)
vi: Đang sử nhóm người dùng (Chủ: %s)

en: Email Status
vi: Trạng thái Email

en: Email address
vi: Địa chỉ Email

en: Email address is not valid.
vi: Địa chỉ email không hợp lệ.

en: Email address of the survey administrator
vi: Địa chỉ email của người quản lý khảo lý

en: Email method:
vi: Phương thức gửi email:

en: Email reminder:
vi: Email nhắc nhở:

en: Email settings
vi: Thiết lập email

en: Email status
vi: Trạng thái email

en: Email templates
vi: Mẫu email

en: Email templates successfully saved.
vi: Mẫu mail lưu thành công.

en: Email to %s failed. Error Message:
vi: Email đến %s thất bại. Lỗi:

en: Email to {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) failed. Error Message:
vi: Gửi email đến {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) thất bại. Lỗi:

en: Email to {NAME} ({EMAIL}) failed.
vi: Gửi email đến {NAME} ({EMAIL}) thất bại.

en: Email was not sent because demo-mode is activated.
vi: Email không được gửi vì chế độ demo được kích hoạt.

en: Enable assessment mode?
vi: Bật chế độ đánh giá?

en: Enable chart
vi: Kích hoạt biểu đồ

en: Enable map display
vi: Cho phép hiển thị bản đồ

en: Encryption type:
vi: Loại mã hoá:

en: End URL
vi: Nhập URL

en: End URL:
vi: Địa chỉ URL kết thúc:

en: End message:
vi: Cuối thư:

en: Enter a name and password for this survey and click save below.
vi: Nhập tên và mật khẩu cho khảo sát này và click save bên dưới.

en: Enter your answers:
vi: Nhập câu trả lời của bạn:

en: Enter your details below, and an email containing the link to participate in this survey will be sent immediately.
vi: Nhập thông tin của bạn bên dưới, một email chưa liên kết để tham gia khảo sát này sẽ được gửi ngay lập tức.

en: Enter your hostname and port, e.g.: imap.gmail.com:995
vi: Nhập cổng và tên máy chủ của bạn, vd: imap.gmail.com:995

en: Enter your hostname and port, e.g.: my.smtp.com:25
vi: Nhập tên máy chủ và cổng của bạn, ví dụ: my.smtp.com:25

en: Enter your labels:
vi: Nhập nhãn của bạn:

en: Enter your subquestions:
vi: Nhập câu hỏi con của bạn:

en: Equals:
vi: Bằng:

en: Error
vi: Lỗi

en: Error Files List
vi: Danh sách tập tin lỗi

en: Error saving results
vi: Lỗi trong việc lưu kết quả

en: Error while updating usertemplates.
vi: Lỗi trong quá trình cập nhật usertemplates.

en: Error: 'other' is a reserved keyword.
vi: Lỗi: 'other' là một từ khóa đã được đặt được.

en: Error: Email failed, this may indicate a PHP Mail Setup problem on your server. Your survey details have still been saved, however you will not get an email with the details. You should note the "name" and "password" you just used for future reference.
vi: Lỗi: email không thành công, điều này có thể chỉ ra một vấn đề cài đặt thư PHP trên máy chủ của bạn. Các chi tiết về cuộc điều tra của bạn vẫn được lưu lại, tuy nhiên bạn sẽ không nhận được một email với các chi tiết. Bạn nên lưu ý những "tên" và "mật khẩu" bạn chỉ được sử dụng để tham khảo trong tương lai.

en: Error: Response table does not exist. Survey cannot be deactivated.
vi: Lỗi: bảng đáp ứng không tồn tại. Khảo sát không có thể bị ngừng hoạt động.

en: Error: There are no answer options for this question and/or they don't exist in this language.
vi: Lỗi: Không có tùy chọn trả lời cho câu hỏi này và/hoặc chúng không tồn tại trong ngôn ngữ này.

en: Error: There are no answers defined for this question.
vi: Lỗi: Không có câu trả lời, được định nghĩa cho câu hỏi này.

en: Error: This question has no answers.
vi: Lỗi: Câu hỏi này không có câu trả lời.

en: Error: You are trying to use duplicate answer codes.
vi: Lỗi: Bạn đang dùng mã câu hỏi giống nhau.

en: Error: You are trying to use duplicate label codes.
vi: Lỗi: Bạn đang cố sử dụng mã nhãn trùng lắp.

en: Error: You are trying to use duplicate subquestion codes.
vi: Lỗi: Bạn đang cố sử dụng mã câu hỏi con trùng lắp.

en: Error: You have to enter a group title for each language.
vi: Lỗi: Bạn phải nhập tiêu đề nhóm cho mỗi ngôn ngữ.

en: Error: You have to enter a name for this label set.
vi: Lỗi: Bạn phải nhập tên cho bộ nhãn này.

en: Error: You have to enter a question code.
vi: Lỗi: Bạn phải nhập mã câu hỏi

en: Error: You have to enter a title for this survey.
vi: Lỗi: Bạn phải nhập tiêu đề cho khảo sát này.

en: Error: Your uploaded file is missing one or more of the mandatory columns (%s)
vi: Lỗi: tập tin tải lên của bạn thiếu một hoặc nhiều các cột bắt buộc (%s)

en: Every 2 weeks
vi: Mỗi 2 tuần

en: Every day
vi: Mỗi ngày

en: Every month
vi: Mỗi tháng

en: Every week
vi: Mỗi tuần

en: Everything looks alright. Please proceed to the next step.
vi: Mọi thứ đều ổn. Vui lòng thực hiện bước tiếp theo.

en: Example data
vi: Dữ liệu mẫu

en: Exclude answers?
vi: Loại trừ những câu trả lời?

en: Exclude quotas?
vi: Loại trừ hạn mức?

en: Exclude record IDs?
vi: Loại trừ các mẫy tin ID?

en: Existing LID: %s
vi: Đang tồn tại LID: %s

en: Existing participant attributes
vi: Thuộc tính tham gia hiện có

en: Existing token attributes
vi: Thuộc tính thẻ tồn tại

en: Exit and clear survey
vi: Thoát

en: Expiration
vi: Hết hạn

en: Expire survey
vi: Hết hạn khảo sát

en: Expired
vi: Hết hạn

en: Expiry date/time:
vi: Ngày/giờ hết hạn:

en: Export
vi: Xuất

en: Export .csv data file
vi:  Xuất tập tin dữ liệu .csv

en: Export CSV
vi: Xuất CSV

en: Export R syntax file
vi: Xuất tập tin cú pháp R

en: Export Resources As ZIP Archive
vi: Xuất tài nguyên thành ZIP Archive

en: Export Template
vi: Xuất khẩu mẫu

en: Export VV file
vi: Xuất tập tin VV

en: Export a VV survey file
vi: Xuất khảu tâp tin khảo sát VV

en: Export all
vi: xuất khẩu tất cả

en: Export data
vi: Xuất dữ liệu

en: Export multiple label sets
vi: Xuất nhiều bộ nhãn

en: Export result data to R
vi: Xuất dữ liệu kết quả ra R

en: Export result data to SPSS
vi: Xuất dữ liệu kết quả thành SPSS

en: Export results
vi: Xuất kết quả

en: Export results to a R data file
vi: Xuất kết quả ra tập tin dữ liệu R

en: Export results to a SPSS/PASW command file
vi: Xuất kết ra tập tin thực thi SPSS/PASW

en: Export results to application
vi: Xuất kết quả ra ứng dụng

en: Export selected label sets
vi: Xuất bộ nhãn đã được chọn

en: Export survey
vi: xuất khẩu khảo sát

en: Export survey results
vi: Xuất khẩu kết quả khảo sát

en: Export syntax
vi: Xuất cú pháp

en: Export template
vi: Xuất mẫu

en: Export this Response
vi: Xuất trả lời này

en: Export this label set
vi: Xuất bộ nhãn này

en: Export this question
vi: Xuất câu hỏi này

en: Export this question group
vi: Xuất nhóm câu hỏi hiện tại

en: Export...
vi: Xuất...

en: Failed
vi: Thất bại

en: Failed to add user
vi: Thêm người dùng thất bại

en: Failed to add user.
vi: Thêm người dùng thất bại.

en: Failed to delete answer
vi: Xóa câu trả lời thấ bại

en: Failed to insert default value
vi: Không thể thêm giá trị mặc định

en: Failed to insert group
vi: Không thể thêm nhóm

en: Failed to insert question attribute
vi: Không thể thêm thuộc tính câu hỏi

en: Failed to insert survey language
vi: Không thể thêm ngôn ngữ khảo sát

en: Failed to open the uploaded file!
vi: Mở tập tin tải lên thất bại!

en: Failed to update answers
vi: Cập nhật câu trả lời thất bại

en: Failed to update survey permissions!
vi: Cập nhật quyền khảo sát thất bại!

en: Faulty line in import - fields and data don't match
vi: Lỗi trong quá trình nhập - trường và dữ liệu không phù hợp

en: Fax to:
vi: Fax đến:

en: Feb
vi: Tháng hai

en: Female
vi: Nữ

en: Field description
vi: Mô tả trường:

en: Field summary for %s
vi: Tổng kết trường cho %s

en: File
vi: Tập tin

en: File %s couldn't be deleted. Please check the permissions on the /upload/template folder
vi: Tập tin %s không thể bị xóa. Vui lòng kiểm tra các điều khoản trên / tải lên / mẫu thư mục

en: File %s uploaded
vi: Tập tin %s tải lên

en: File does not contain LimeSurvey data in the correct format.
vi: Tập tin không chứa dữ liệu LimeSurvey theo đúng định dạng.

en: File extension
vi: mở rộng tập tin

en: File metadata
vi: Tập tin siêu dữ liệu

en: File upload succeeded.
vi: Tập tin upload thành công.

en: File:
vi: Tập tin:

en: Filter
vi: lọc

en: Filter HTML for XSS:
vi: Bộ lọc HTML cho XSS:

en: Filter blank email addresses:
vi: Lọc những địa chỉ email trống:

en: Filter by email address
vi: Lọc bởi địa chỉ email

en: Filter by language
vi: Lọc bởi ngôn ngữ

en: Filter duplicate records:
vi: Lọc những mẫu tin trùng nhau:

en: Filter surveys
vi: các cuộc điều tra bộ lọc

en: Filter...
vi: Lọc ...

en: Finalize response submission
vi: Hoàn tất quá trình gửi

en: Find
vi: Tìm thấy

en: Find highest value
vi: Tìm giá trị cao nhất

en: Find lowest value
vi: TÌm giá trị thấp nhất

en: Find whether the type of a variable is integer
vi: Tìm bất kì kiểu biến nào là integer

en: Find whether the type of a variable is string
vi: Tìm bất kì kiểu biến nào là chuỗi

en: Finds whether a value is not a number
vi: Tìm bất kì giá trị nào không là số

en: Finds whether a variable is NULL
vi: Tìm bất kì biến nào là rỗng

en: Finds whether a variable is a number or a numeric string
vi: Tìm bất kì biến nào là số hoặc chuỗi số

en: Finds whether the type of a variable is float
vi: Tìm bất kì kiểu biến nào là float

en: First choice
vi: lựa chọn đầu tiên

en: First name
vi: Họ

en: Folder
vi: Thư mục

en: Follow the following link to update it
vi: Theo liên kết sau để cập nhật nó

en: For easy opening in MS Excel, change the extension to 'tab' or 'txt'
vi: Để dễ dàng mở bằng MS Excel, thay đổi phần mở rộng thành 'tab' or 'txt'

en: For further information please contact %s
vi: Để biết thêm thông tin vui lòng liên hệ %s

en: For stable and unstable versions
vi: Đối với phiên bản ổn định và không ổn định

en: Forbidden Extension
vi: Cấm phần mở rộng

en: Force each choice to have the same height
vi: Buộc mỗi sự lựa chọn để có cùng độ cao

en: Force the choice list and the rank list to have the same height
vi: Buộc các danh sách lựa chọn và danh sách thứ hạng để có cùng độ cao

en: Forgot your password?
vi: Quên mật khẩu của bạn?

en: Format
vi: Định dạng

en: Format a GMT date/time
vi: Định dạng ngày/giờ GMT

en: Format a local date/time
vi: ĐỊnh dạng ngày/giờ địa phương

en: Format a local time/date as integer
vi: Định dạng thời gian / ngày địa phương là số nguyên

en: Format:
vi: Định dạng:

en: Format: %s
vi: Định dạng: %s

en: Found
vi: Tìm thấy

en: Found & writable
vi: Tìm thấy & có thể ghi

en: From
vi: Từ

en: Full
vi: Đầy đủ

en: Full answers
vi: câu trả lời đầy đủ

en: Full name
vi: Tên đầy đủ

en: Full names
vi: Họ và tên

en: Full question text
vi: Văn bản đầy đủ câu hỏi

en: Full responses:
vi: Trả lời đầy đủ:

en: Full template editor
vi: Trình soạn thảo mẫu đầy đủ

en: Gender
vi: Giới tính

en: General
vi: Tổng quát

en: General settings
vi: Thiết lập tổng quát

en: Generating summaries ...
vi: Đang tạo tổng kết...

en: German (informal)
vi: Đức (không chính thức)

en: Get statistics from these responses
vi: Lấy thông tin thống kê của các phản hồi này

en: Get the integer value of a variable
vi: Lấy giá trị nguyên của biến

en: Get time statistics from these responses
vi: Lấy thống kê thời gian từ những phản hồi này

en: Getting questions and answers ...
vi: Đang lấy câu hỏi và câu trả lời...

en: Global participant settings
vi: Thiết lập người tham gia toàn cục

en: Global settings
vi: Thiết lập toàn cục

en: Global settings were saved.
vi: Thiết lập toàn cục đã được luuw

en: Go back
vi: Trở lại

en: Go to question
vi: Đi đến câu hỏi

en: Go to question group
vi: Đi đến nhóm câu hỏi

en: Go to survey
vi: Đi đến khảo sát

en: Google Maps API key:
vi: Khoá API Google Maps:

en: Greater than
vi: Lớn hơn

en: Greater than (Strings)
vi: Lớn hơn (Chuỗi)

en: Greater than or equal to
vi: Lớn hơn hoặc bằng

en: Greater than or equal to (Strings)
vi: Lớn hơn hoặc bằng (Chuỗi)

en: Greater than:
vi: Lớn hơn:

en: Group
vi: Nhóm

en: Group 1: The first lot of questions
vi: Nhóm 1: Những câu hỏi đầu tiên

en: Group by Group
vi: Nhóm này đến nhóm kia

en: Group could not be deleted
vi: Nhóm không thể xóa được

en: Group description
vi: Mô tả nhóm

en: Group member can only see own group:
vi: Thành viên nhóm chỉ có thể thấy nhóm của họ:

en: Group of checkboxes
vi: Nhóm các hộp kiểm tra

en: Groups
vi: Nhóm

en: HTML editor
vi: HTML biên tập

en: HTML editor mode
vi: Chế độ soạn thảo HTML

en: Heading
vi: T

en: Headings
vi: tiêu đề

en: Hello %s,
vi: Xin chào %s,

en: Help
vi: Giúp đỡ

en: Help about this question
vi: Giúp đỡ về câu hỏi này

en: Help:
vi: Giúp đỡ:

en: Hidden
vi: ẩn

en: Hide advanced settings
vi: Ẩn thiết lập nâng cao

en: Hide both
vi: Ẩn cả hai

en: Hide both (Forced by the system administrator)
vi: Ẩn cả hai (Bắt buộc bởi người quản trị hệ thống)

en: Hide details of this Survey
vi: Ẩn chi tiết của khảo sát này

en: Hide details of this group
vi: Ẩn chi tiết của nhóm này

en: Hints
vi: Gợi ý

en: Hour
vi: giờ

en: How many roads must a man walk down?
vi: Bao nhiêu con đường một người đàn ông phải đi bộ xuống?

en: How many rows to display
vi: Hiện bao nhiêu dòng

en: IP Addresses will be logged
vi: Địa chỉ IP sẽ được log vào.

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Identifier
vi: Mã phân biệt

en: Identifier:
vi: Nhận dạng:

en: If errors are showing up you might have to execute this script repeatedly.
vi: Nếu lỗi xuất hiện, bạn có thể thực hiện lại kịch bản này.

en: If necessary the database will be updated.
vi: Nếu cần thiết, cơ sở dữ liệu sẽ được cập nhật

en: If the database does not yet exist it will be created (make sure your database user has the necessary permissions). In contrast, if there are existing LimeSurvey tables in that database they will be upgraded automatically after installation.
vi: Nếu cơ sở dữ liệu không tồn tại nó sẽ được tạo ra (chắc chắn rằng người sử dụng cơ sở dữ liệu của bạn có các quyền cần thiết). Ngược lại, nếu có bảng LimeSurvey hiện có trong cơ sở dữ liệu mà họ sẽ được nâng cấp tự động sau khi cài đặt.

en: If tokens are used, the public may register for this survey
vi: Nếu thẻ bài được dùng, mọi người phải đăng ký cho khảo sát này.

en: If you are using token functions or notifications emails you need to set an administrator email address.
vi: Nếu bạn đang sử dụng chức năng mã thông báo hoặc thông báo email, bạn cần phải thiết lập một địa chỉ email quản trị.

en: If you choose '%s' please also specify your choice in the accompanying text field.
vi: Nếu bạn chọn '%s' xin vui lòng cũng xác định sự lựa chọn của bạn trong lĩnh vực văn bản kèm theo.

en: If you do not want to participate in this survey and don't want to receive any more invitations please click the following link:
    {OPTOUTURL}
vi: Nếu bạn không muốn tham gia khảo sát này nữa và không muốn nhận bất kì thư mời nào, vui lòng click liên kết sau: 
    {OPTOUTURL}

en: If you have any questions regarding this mail please do not hesitate to contact the site administrator at %s. Thank you!
vi: Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi liên quan đến thư này, vui lòng liên hệ người quản trị tại %s. Cảm ơn!

en: If you want to check any of the answers you have made, and/or change them, you can do that now by clicking on the [<< prev] button and browsing through your responses.
vi: Nếu bạn muốn kiểm tra bất kì câu trả lời nào bạn đã làm, và/hoặc thay đổi chúng, bạn có thể làm điều đó bằng cách click vào nút [<< trước] và duyệt qua những câu trả lời của bạn.

en: If you want to edit it %s please copy it first%s.
vi: Nếu bạn muốn sửa nó %s vui lòng sao chép nó trước %s.

en: If you wish, you may upload %s more file(s); else you may return back to survey.
vi: Nếu muốn, bạn có thể tải lên %s nhiều tập tin hơn; nếu không bạn có thể trở lại khảo sát.

en: If your database is shared, recommended prefix is "lime_" else you can leave this setting blank.
vi: Nếu cơ sở dữ liệu được chia sẻ, khuyến khích tiền tố "lime_" hoặc bạn có thể bỏ trống thiết lập này.

en: Import
vi: Nhập

en: Import CSV
vi: Nhập CSV

en: Import Label Set
vi: Nhập khẩu tập nhãn

en: Import Question
vi: Nhập khẩu câu hỏi

en: Import Resources ZIP Archive
vi: Nhập tài nguyên từ ZIP Archive

en: Import Responses
vi: Nhập tài nguyên

en: Import VV file
vi: Nhập tập tin VV

en: Import a VV survey file
vi: Nhập khẩu tập tin khảo sát VV

en: Import again
vi: nhập lại

en: Import failed. You specified an invalid file type '%s'.
vi: Nhập không thành công. Bạn chỉ định một loại tập tin không hợp lệ %s

en: Import from CSV
vi: Nhập khẩu từ CSV

en: Import label set(s)
vi: Nhập bỗ nhãn

en: Import of label set(s) is completed.
vi: Việc nhập bộ nhãn hoàn thành.

en: Import of survey is completed.
vi: Nhập khảo sát hoàn thành.

en: Import of this survey file failed
vi: Quá trình nhập khẩu khảo sát này hỏng

en: Import question group
vi: Nhập nhóm câu hỏi

en: Import survey
vi: Nhập khảo sát

en: Import survey data
vi: Nhập dữ liệu khảo sát

en: Import survey resources
vi: Nhập tài nguyên khảo sát

en: Import template
vi: Nhập mẫu

en: Import template ZIP archive
vi: Nhập mẫu ZIP archive

en: Important Note:
vi: Ghi chú quan trọng:

en: Important instructions
vi: Hướng dẫn quan trọng

en: Imported Files List
vi: Nhập danh sách tập tin

en: Imported Resources for
vi: Tài nguyên đã nhập cho

en: Imported template files for
vi: Nhập tập tin mẫu cho

en: Impossible to delete this group because there is at least one question having a condition on its content
vi: Không thể xoá nhóm này vì có ít nhất một câu hỏi có điều kiện trong nội dung của nó

en: In the printable version replace the relevance equation with this explanation text.
vi: Trong phiên bản in được thay thế các phương trình phù hợp với các văn bản giải thích này.

en: Inactive
vi: Không hoạt động

en: Include:
vi: Bao gồm:

en: Incomplete responses only
vi: Chỉ trả lời chưa hoàn thành

en: Incomplete responses:
vi: Trả lời chưa hoàn thành:

en: Incorrect permissions in your %s folder.
vi: Không đúng các điều khoản trong thư mục %s của bạn.

en: Incorrect username and/or password!
vi: Tên tài khoản hoặc mật khẩu sai!

en: Increase
vi: Tăng

en: Information
vi: thông tin

en: Initial Superadmin cannot be deleted!
vi: Siêu người quản trị ban đầu không thể được xoá!

en: Inline HTML editor
vi: Trình soạn thảo HTML bên trong

en: Insert a page break before this question in printable view by setting this to Yes.
vi: Chèn ngắt trang trước câu hỏi này trong trang in bằng cách thiết lập là Có.

en: Insert/edit LimeSurvey replacement field
vi: Chèn / sửa trường thay thế LimeSurvey

en: Inserting the label set failed.
vi: Lắp đặt nhãn thất bại.

en: Integer only
vi: Chỉ số nguyên

en: Interface language
vi: Ngôn ngữ giao diện

en: Interview time
vi: Thời gian phỏng vấn

en: Invalid survey ID
vi: ID khảo sát không hợp lệ

en: Invitation
vi: Lời mời

en: Invitation email
vi: Email mời

en: Invitation email subject
vi: Tiêu đề email mời

en: Invitation email subject:
vi: Tiêu đề thư mời:

en: Invitation email:
vi: Thư mời:

en: Invitation sent date
vi: Thư mời gửi ngày

en: Invitation sent to:
vi: Thư mời gửi đến:

en: Invitation sent?
vi: Gửi lời mời?

en: Invitation status:
vi: Trạng thái mời:

en: Invited
vi: Đã mời

en: Is no answer (missing) allowed when either 'Equals sum value' or 'Minimum sum value' are set?
vi: Là không có câu trả lời (mất tích) cho phép khi một trong hai "Bằng giá trị tổng" hay "tối thiểu tổng giá trị 'được thiết lập?

en: Is the participant required to give a comment to the uploaded file?
vi: Là người tham gia được yêu cầu để cung cấp cho một bình luận cho các tập tin tải lên?

en: Is the participant required to give a title to the uploaded file?
vi: Là người tham gia được yêu cầu để cung cấp cho một tiêu đề để các tập tin tải lên?

en: It is presented group by group.
vi: Khảo sát theo dạng nhóm này đến nhóm kia.

en: It is presented on one single page.
vi: Khảo sát theo dạng 1 trang duy nhất.

en: It is presented question by question.
vi: Khảo sát theo dạng câu hỏi này đến câu hỏi kia.

en: It uses cookies for access control.
vi: Khảo sát dùng cookies để truy cập đến các điều khiển.

en: Italian (informal)
vi: Ý (không chính thức)

en: Iterate survey
vi: Lặp lại khảo sát

en: Jan
vi: Tháng một

en: Join array elements with a string
vi: Liên kết thành phần mảng với một chuỗi

en: Join strings, return joined string.This function is an alias of implode("",argN)
vi: Tham gia chuỗi, trở lại tham gia chức năng string.This là một bí danh của nổ tung ("",argN)

en: Jul
vi: Tháng bảy

en: Jun
vi: Tháng sáu

en: LDAP is disabled or no LDAP query defined.
vi: LDAP đã tắt hoặc không có truy vấn LDAP được định nghĩa.

en: LDAP queries are defined by the administrator in the configuration file /application/config/ldap.php .
vi: Truy vấn LDAP được xác định bởi người quản trị trong tập tin cấu hình / ứng dụng / config / ldap.php.

en: Label
vi: Nhãn

en: Label %s
vi: Nhãn %s

en: Label for 'Other:' option
vi: Nhãn cho 'Other': tùy chọn

en: Label set browser
vi: Trình duyệt bộ nhãn

en: Label set import summary
vi: Tổng kết việc nhập bộ nhãn

en: Label set name
vi: Nhãn tên bộ

en: Label set was not imported because the same label set already exists.
vi: Bộ nhãn đã không được nhập vì đã tồn tại một bộ nhãn giống với bộ nhãn này.

en: Label set:%s %s (ID:%s)
vi: Bộ nhãn: %s %s (ID:%s)

en: Label sets
vi: Bộ nhãn

en: Label sets:
vi: Bộ nhãn:

en: Label:
vi: Nhãn:

en: Labels
vi: Nhãn

en: Labels sucessfully updated
vi: Nhãn đã được cập nhật thành công

en: Labels updated but with some error
vi: Nhãn được cập nhật nhưng với một số lỗi

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language Switch
vi: Chuyển ngôn ngữ

en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

en: Languages
vi: Ngôn ngữ:

en: Languages:
vi: Ngôn ngữ:

en: Last check: %s
vi: Lần kiểm tra cuối cùng: %s

en: Last invited
vi: mời tham gia cuối

en: Last name
vi: Tên

en: Last page
vi: Trang cuối cùng

en: Last reminder sent date
vi: Nhắc nhở cuối cùng gửi ngày

en: Later than:
vi: Trễ hơn:

en: Less than
vi: Nhỏ hơn

en: Less than (Strings)
vi: Nhỏ hơn (Chuỗi)

en: Less than or equal to
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng

en: Less than or equal to (Strings)
vi: Nhỏ hơn hoặc bằng (Chuỗi)

en: Less than:
vi: Nhỏ hơn:

en: License
vi: Giấy phép

en: LimeSurvey can attempt to create this database for you.
vi: LimeSurvey có thể tạo cơ sở dữ liệu cho bạn

en: LimeSurvey database is up to date. No action needed
vi: Cơ sở dữ liệu LimeSurvey đã được cập nhật. Không cần làm gì

en: LimeSurvey has been installed successfully.
vi: LimeSurvey đã được cài đặt thành công.

en: LimeSurvey installer
vi: Trình cài đặt LimeSurvey

en: LimeSurvey online manual
vi: Hướng dẫn LimeSurvey trực tuyến

en: LimeSurvey replacement field properties
vi: LimeSurvey đặc tính của trường thay thế

en: LimeSurvey setup
vi: Cài đặt LimeSurvey

en: Limit
vi: Giới hạn

en: Limit the number of possible answers
vi: Giới hạn số câu trả lời có thể

en: List
vi: Danh sách

en: List (Dropdown)
vi: Danh sách (sổ xuống)

en: List (Radio)
vi: Danh sách (nút chọn)

en: List survey publicly:
vi: Danh sách khảo sát công khai:

en: List with comment
vi: Danh sách với bình luận

en: Load Page
vi: Trang load

en: Load a previously saved survey
vi: Tải một cuộc khảo sát đã lưu trước đó

en: Load now
vi: tải ngay bây giờ

en: Loading...
vi: Đang mở...

en: Logged in
vi: Đã đăng nhập

en: Logged in as:
vi: Đăng nhập như:

en: Logic File for Survey #
vi: Logic của tập tin cho khảo sát #

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Logout
vi: Thoát ra

en: Logout successful.
vi: Thoát ra thành công.

en: Look at survey logic files
vi: Xem các tập tin luận điều tra

en: Mail to all Members
vi: Gửi thư đến tất cả thành viên

en: Main Admin Screen
vi: Màn hình quản trị chính

en: Main admin screen
vi: Màn hình quản trị chính

en: Make a comment on your choice here:
vi: Điền vào chú thích ứng với lựa chọn của bạn ở đây:

en: Make these mappings automatic in future
vi: Làm cho các ánh xạ tự động trong tương lai

en: Male
vi: Nam

en: Manage additional attribute fields
vi: Trường quản lý thuộc tính bổ sung

en: Manage labels
vi: Quản lý nhãn

en: Manage survey administrators
vi: Quản lý khảo sát

en: Mandatory Question
vi: Câu hỏi bắt buộc

en: Mandatory fields:
vi: Trường bắt buộc:

en: Mandatory:
vi: Tính bắt buộc:

en: Map your participant attributes to an existing token attribute or create a new one
vi: Ánh xạ thuộc tính tham gia của bạn đến một thuộc tính mã thông báo hiện có hoặc tạo một hình mới

en: Map your token attributes to an existing participant attribute or create a new one
vi: Ánh xạ thuộc tính mã thông báo của bạn đến một thuộc tính tham gia hiện có hoặc tạo một hình mới

en: Mar
vi: Tháng ba

en: Max number of files
vi: Số câu hỏi tối đa

en: Max reminders
vi: Nhắc nhở tối đa

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Maximum answers
vi: Số câu trả lời tối đa

en: Maximum characters
vi: Số kí tự tối đa

en: Maximum characters allowed
vi: Số kí tự tối đa được cho phép

en: Maximum file size allowed (in KB)
vi: Kích thước tập tin tối đa được cho phép (KB)

en: Maximum number of files that the participant can upload for this question
vi: Số tập tin tối đa người tham gia có thể tải lên cho câu hỏi này

en: Maximum value
vi: Giá trị lớn nhất

en: Maximum year
vi: Năm lớn nhất

en: Maximum year value for calendar
vi: Năm lớn nhất trong lịch

en: May
vi: Tháng năm

en: Maybe you don't have permission.
vi: Có thể bạn không có quyền.

en: Message
vi: Nội

en: Message:
vi: Tin nhắn:

en: Microsoft Excel (All charsets)
vi: Microsoft Excel (Tất cả bộ kí tự)

en: Microsoft Word (Latin charset)
vi: Microsoft Word (Bộ kí tự Latin)

en: Min number of files
vi: Số câu hỏi tối thiểu

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Minimum answers
vi: Câu trả lời tối thiểu

en: Minimum number of files that the participant must upload for this question
vi: Số câu hỏi tối thiểu người tham gia phải tải lên cho câu hỏi này

en: Minimum value
vi: Giá trị nhỏ nhất

en: Minimum year
vi: Năm nhỏ nhất

en: Minimum year value in calendar
vi: Năm nhỏ nhất trong lịch

en: Minute
vi: Phút

en: Minute step interval
vi: Khoảng thời gian bước phút

en: Minute step interval when using select boxes
vi: Khoảng thời gian bước phút khi sử dụng các hộp chọn

en: Mongolian
vi: Mông Cổ

en: Month
vi: Tháng

en: Month display style
vi: Hiển thị kiểu tháng

en: Move on without warning
vi: Di chuyển mà không cảnh báo

en: Moving user templates to new location at %s...
vi: Đang chuyển mẫu người dùng đến vị trí mới ở %s...

en: Multiple Numerical Input
vi: Nhập nhiều số

en: Multiple Short Text
vi: Đa chổ trống ngắn

en: Multiple choice questions
vi: Câu hỏi đa lựa chọn

en: Name
vi: Tên

en: Name of the survey
vi: Tên của khảo sát

en: Name of the survey administrator
vi: Tên của người quản lý khảo sát

en: Name:
vi: Tên:

en: Never
vi: Không bao giờ

en: New answer option
vi: Tùy chọn câu trả lời mới

en: New files were successfully installed.
vi: Tập tin mới đã được cài đặt thành công.

en: New files will be downloaded and installed.
vi: Tập tin mới sẽ được tải xuống và cài đặt.

en: New question group was saved.
vi: Nhóm câu hỏi mới đã được lưu.

en: New quota
vi: Hạn mức mới

en: New scenario number:
vi: Mới số kịch bản:

en: New survey title:
vi: Tiêu đề của khảo sát mới:

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Next choice
vi: lựa chọn tiếp theo

en: Next question
vi: Câu hỏi tiếp

en: Next question group
vi: Nhóm câu hỏi tiếp theo

en: No
vi: Không

en: No (Forced by the system administrator)
vi: Không đồng ý (Bắt buộc bởi người quản trị hệ thống)

en: No GID (Group) has been provided. Cannot import question
vi: Không cung câp mã GID (nhóm) has Không thể nhập khẩu câu hỏi

en: No HTML editor
vi: Không có trình soạn thảo HTML

en: No SID (Survey) has been provided. Cannot import question.
vi: Không cung cấp mã SID(khảo sát) Không thể nhạp khẩu câu hỏi.

en: No SID Provided
vi: Chưa cung cấp SID

en: No Username selected.
vi: Không có Tên tài khoản nào được chọn.

en: No answer
vi: Không có câu trả lời

en: No attributes to view
vi: Không có thuộc tính để xem

en: No available surveys
vi: Không có khảo sát nào

en: No conditions could be copied (due to duplicates)
vi: Không có điều kiện có thể được sao chép (do trùng lắp)

en: No email notification
vi: Không có mail thông báo

en: No invitation code is needed to complete the survey.
vi: Không cần mã mời để hoàn thành khảo sát.

en: No matching group
vi: Không có nhóm phù hợp

en: No matching question
vi: Không có câu hỏi phù hợp

en: No matching survey
vi: Không có khảo sát phù hợp

en: No new participants were created
vi: Không người tham gia mới được tạo ra

en: No next question
vi: Không có câu hỏi tiếp

en: No next question group
vi: Không có nhóm câu hỏi tiếp theo

en: No of surveys
vi: Số thứ tự của khảo sát

en: No old survey or token table selected.
vi: Khảo sát không có dấu hiệu hoặc bảng cũ chọn.

en: No other user in the system
vi: Không có người dùng nào khác trong hệ thống

en: No parameters defined
vi: Không có tham số được định nghĩa

en: No participants to view
vi: Không tham gia để xem

en: No previous question
vi: Không có câu hỏi trước

en: No previous question group
vi: Không có nhóm câu hỏi phía trước

en: No question group found.
vi: Không có nhóm câu hỏi được tìm thấy.

en: No question index will be shown with this format.
vi: Chỉ số câu hỏi sẽ không được hiện trong ở định dạng này.

en: No questions selected
vi: Không có câu hỏi đã chọn

en: No quotas have been set for this survey
vi: Không có hạn mức được thiết lập cho khảo sát này

en: No reminder(s) sent
vi: Không có thử nhắc nhở đã gửi

en: No replacement variable available for this field
vi: Không tồn tại biến thay thế cho trường này

en: No survey participants matching the search criteria
vi: Không tham gia khảo sát phù hợp với tiêu chí tìm kiếm

en: No token table.
vi: Không có bảng mã thông báo.

en: No, thanks.
vi: Không, cảm ơn.

en: None
vi: Khong

en: Not Active
vi: Không kích hoạt

en: Not Selected
vi: Không được chọn

en: Not all answer options were saved. This usually happens due to server limitations ( PHP setting max_input_vars) - please contact your system administrator.
vi: Không phải tất cả các lựa chọn câu trả lời đã được cứu. Điều này thường xảy ra do những giới hạn máy chủ (thiết lập PHP max_input_vars) - xin vui lòng liên hệ với quản trị hệ thống của bạn.

en: Not all subquestions were saved. This usually happens due to server limitations ( PHP setting max_input_vars) - please contact your system administrator.
vi: Không phải tất cả các câu hỏi phụ đã được cứu. Điều này thường xảy ra do những giới hạn máy chủ (thiết lập PHP max_input_vars) - xin vui lòng liên hệ với quản trị hệ thống của bạn.

en: Not completed or Not displayed
vi: Không hoàn thành hoặc Không hiển thị

en: Not displayed
vi: Không hiển thị

en: Not enough values for calculation
vi: Không đủ giá trị để tính toán

en: Not equal to
vi: Không bằng

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Not imported label sets
vi: Bộ nhãn không được nhập

en: Not invited
vi: Chưa mời

en: Not started
vi: Chưa bắt đầu

en: Note that this assessment section will only show if assessment rules have been set and assessment mode is activated.
vi: Lưu ý, phần đánh giá này sẽ chỉ hiển thị nếu các quy tắc đánh giá đã được thiết lập và chế độ đánh giá đã được kích hoạt.

en: Note: Standard token fields cannot be automatically mapped
vi: Lưu ý: Các trường thẻ chuẩn có thể không được tự động ánh xạ

en: Note: This is a standard template.
vi: Ghi chú: Đây không phải là một mẫu chuẩn.

en: Note: You MUST enter a new question code!
vi: Ghi chú: Bạn phải nhập mã câu hỏi mới!

en: Note: You can't edit the relevance equation because there are currently conditions set for this question.
vi: Lưu ý: Bạn không thể chỉnh sửa các phương trình liên quan bởi vì hiện nay có điều kiện đặt ra cho câu hỏi này.

en: Nothing to translate on this page
vi: Không có gì để dịch trong trang này

en: Notification & data management
vi: Quản lý thông báo & dữ liệu

en: Nov
vi: Tháng mười một

en: Null values are ignored in calculations
vi: Giá trị rỗng được bỏ qua trong tính toán

en: Number greater than
vi: Số lớn hơn

en: Number less than
vi: Số nhỏ hơn

en: Number of attribute fields to add:
vi: Số trường thuộc tính để thêm:

en: Number of cases
vi: Số trường hợp

en: Number of files greater than
vi: Số tập tin lớn hơn

en: Number of files less than
vi: Số tập tin nhỏ hơn

en: Number of questions/groups
vi: Số câu hỏi/nhóm

en: Number of records in this query:
vi: Số bản ghi trong truy vấn này:

en: Numbers
vi: Số

en: Numbers only
vi: Chỉ số

en: Numerical Input
vi: Nhập số

en: OK
vi: Đồng ý

en: Occitan
vi: Tiếng Occitan

en: Oct
vi: Tháng mười

en: Off
vi: Tắt

en: On
vi: Bật

en: Once a survey is activated you can no longer:
vi: Một khi khảo sát được kích hoạt bạn không thể:

en: One
vi: Một

en: One or more mandatory questions have not been answered. You cannot proceed until these have been completed.
vi: Một hoặc nhiều câu hỏi quan trọng chưa được trả lời. Bạn không thể tiếp tục đến khi bạn hoàn thành chúng.

en: One or more questions have not been answered in a valid manner. You cannot proceed until these answers are valid.
vi: Một hoặc nhiều câu hỏi không được trả lời hợp lệ. Bạn không thể tiếp tục đến khi bạn trả lời hợp lệ.

en: Online Manual
vi: Tài liệu hướng dẫn trực tuyến

en: Only %s new dummy tokens were added after %s trials.
vi: Chỉ có  %s thẻ giả mới được thêm vào sau khi  %s thử nghiệm

en: Only Previous pages answers are available
vi: Chỉ trang trả lời trước tồn tại

en: Only answer this if the following conditions are met:
vi: Chỉ trả lời câu hỏi này nếu những điều kiện sau được thõa:

en: Only answer this question if the following conditions are met:
vi: Chỉ trả lời câu hỏi này nếu đáp ứng các điều kiện sau:

en: Only numbers may be entered in these fields
vi: Chỉ có thể nhập số trong những trường này

en: Only numbers may be entered in this field.
vi: Chỉ số có thể được nhập trong lĩnh vực này.

en: Open
vi: Mở

en: Open imported template
vi: Mở mẫu đã nhập

en: Open-access mode
vi: Chế độ Open-access

en: Option 'Other':
vi: Tùy chọn 'Khác':

en: Optional Question
vi: Câu hỏi tùy chọn

en: Optional fields:
vi: Trường tùy chọn:

en: Optional settings
vi: Thiết lập tuỳ chọn

en: Optional settings to give you a head start
vi: Thiết lập tuỳ chọn để cho bạn bắt đầu

en: Ordinal
vi: Chỉ số

en: Organize question groups/questions
vi: Tổ chức nhóm câu hỏi/câu hỏi

en: Other
vi: Khác

en: Other answer
vi: Câu trả lời khác

en: Other comment
vi: Bình luận khác

en: Other files:
vi: Tập tin khác:

en: Other:
vi: Thuộc tính khác:

en: Outdated
vi: Lỗi thời

en: Output options
vi: Tùy chọn đầu ra

en: Overall assessment score
vi: Điểm đánh giá tổng quan

en: Overview & update
vi: Tổng quan và cập nhật

en: Overwrite existing attribute values if a participant already exists?
vi: Ghi đè lên giá trị thuộc tính hiện tại nếu một người tham gia đã tồn tại?

en: Overwrite existing auto mapped attribute values if a participant already exists?
vi: Ghi đè lên giá trị thuộc tính ánh xạ tự động hiện tại nếu một người tham gia đã tồn tại?

en: Overwrite existing standard field values if a participant already exists?
vi: Ghi đè lên giá trị trường chuẩn hiện có nếu là người tham gia đã tồn tại?

en: Overwrite existing token attribute values if a duplicate participant is found?
vi: Ghi đè lên giá trị thuộc tính mã thông báo hiện tại nếu một người tham gia trùng lặp được tìm thấy?

en: Overwrite existing token attribute values if a participant already exists?
vi: Ghi đè lên giá trị thuộc tính thẻ hiện tại nếu một người tham gia đã tồn tại?

en: Owner
vi: Chủ

en: Owner name
vi: Tên người sở hữu

en: PHP (default)
vi: PHP (mặc định)

en: PHP PDO driver library
vi: PHP thư viện điều khiển PDO

en: PHP mbstring library
vi: PHP mbstring cho thư viện

en: PHP version
vi: Phiên bản PHP

en: PHP/PECL JSON library
vi: PHP / PECL JSON thư viện

en: Parameter
vi: Tham số

en: Parameter name:
vi: Tên tham số:

en: Participant attributes to create
vi: Người tham gia cho rằng để tạo ra

en: Participant may save and resume later?
vi: Người dùng có thể lưu và tiếp tục sau đó?

en: Participant panel
vi: Bảng điều khiển người tham gia

en: Participant table is empty.
vi: Bảng tham gia có sản phẩm nào.

en: Participants
vi: Người tham gia

en: Participants can save partially finished surveys
vi: Người tham gia có thể lưu nhiều lúc cho đến khi khảo sát kết thúc.

en: Participants may print answers?
vi: Người tham gia có thể in câu trả lời?

en: Participants owned by you
vi: Người tham gia bạn sở hữu

en: Participants shared with you
vi: Người tham gia được chia sẻ với bạn

en: Participants you have shared
vi: Người tham gia bạn đã chia sẻ

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Passwords do not match!
vi: Mật khẩu không trùng khớp!

en: Passwords don't match.
vi: Mật khẩu không khớp.

en: Percentage
vi: Phần trăm

en: Percentage of total:
vi: Tỷ lệ phần trăm trên tổng số:

en: Permission
vi: Quyền

en: Permission to activate/deactivate a survey
vi: Quyền để kích hoạt/tắt một khảo sát

en: Permission to create(data entry)/view/update/delete/import/export responses
vi: Quyền để tạo(mẫu tin dữ liệu)/xem/cập nhật/xoá/nhập/xuất phản hồi

en: Permission to create/view/update/delete assessments rules for a survey
vi: Quyền để tạo/xem/cập nhật/xoá luật đánh giá cho một khảo sát

en: Permission to create/view/update/delete quota rules for a survey
vi: Quyền để tạo/xem/cập nhật/xoá luật hạn mức của một khảo sát

en: Permission to create/view/update/delete/import/export the questions, groups, answers & conditions of a survey
vi: Quyền để tạo/xem/cập nhật/xoá/nhập/xuất câu hỏi, nhóm, câu trả lời % điều kiện của khảo sát

en: Permission to delete a survey
vi: Quyền để xoá một khảo sát

en: Permission to modify survey security settings
vi: Quyền để sửa thiết lập bảo mật khảo sát

en: Permission to view statistics
vi: Quyền để xem thống kê

en: Permission to view/update the survey locale settings
vi: Quyền để xem/cập nhật thiết lập khảo sát địa phương

en: Pie chart
vi: Biểu đồ tròn

en: Place questions into a specified randomization group, all questions included in the specified group will appear in a random order
vi: Nơi câu hỏi vào một nhóm ngẫu nhiên quy định, tất cả các câu hỏi trong các nhóm quy định sẽ xuất hiện trong một thứ tự ngẫu nhiên

en: Please be patient and try again in about 10 minutes.
vi: Vui lòng kiên nhẫn và thử l ại trong khoảng 10 phút.

en: Please change the directory permissions of the folder %s in order to enable this option
vi: Vui lòng thay đổi quyền truy cập thư mục của thư mục %s đế bật tùy chọn này

en: Please change the directory permissions of the folder %s in order to preview templates.
vi: Vui lòng thay đổi quyền truy cập thư mục của thư mục %s để xem lại mẫu.

en: Please change the directory permissions of the folders /tmp and /upload/templates in order to enable this option.
vi: Vui lòng thay đổi quyền truy cập thư mục của thư mục/tmp and /upload/templates để bật tùy chọn này.

en: Please check any problems above and then proceed to the final step.
vi: Vui lòng kiểm trả bất kì vấn đề trên và sau đó thực hiện bước cuối cùng.

en: Please check any problems above and then proceed to the next step.
vi: Vui lòng kiểm tra vấn đề bên trên và sau đó tiến hành bước tiếp theo.

en: Please check at least one item.
vi: Vui lòng chọn ít nhất một mjc

en: Please check the directory permissions.
vi: Vui lòng kiểm tra quyền truy cập thư mục.

en: Please check these settings now, then click the button below.
vi: Vui lòng kiểm tra những thiết lập bây giờ, sau đó nhấp vào nút bên dưới.

en: Please check your settings
vi: Vui lòng kiểm tra thiết lập của bạn

en: Please choose
vi: Xin chọn

en: Please choose *all* that apply:
vi: Vui lòng chọn *tất cả* để áp dụng:

en: Please choose *only one* of the following:
vi: Vui lòng chọn *chỉ một* trong những cái sau:

en: Please choose all that apply and provide a comment:
vi: Vui lòng chọn tất cả và cung cấp lời phê bìnhghi chú:

en: Please choose the appropriate response for each item:
vi: Vui lòng chọn phản hồi thích hợp cho mỗi mục:

en: Please choose the label sets you want to export:
vi: Vui lòng chọn bộ nhãn bạn muốn xuất:

en: Please choose...
vi: Vui lòng chọn...

en: Please complete all parts
vi: Xin hoàn tất tất cả các phần

en: Please confirm access to survey by answering the security question below and click continue.
vi: Vui lòng xác nhận truy cập để làm khảo sát bằng cách trả lời câu hỏi bảo mật bên dưới và click tiếp tục.

en: Please confirm the token by answering the security question below and click continue.
vi: Vui lòng xác nhận mã sinh viên bằng việc trả lời câu hỏi bí mật dưới đây và click tiếp tục

en: Please contact %s ( %s ) for further assistance.
vi: Vui lòng liên hệ %s (%s) để được hỗ trợ.

en: Please contact your LimeSurvey administrator for your password.
vi: Xin vui lòng liên hệ với quản trị viên của bạn LimeSurvey mật khẩu của bạn.

en: Please continue with populating the database.
vi: Vui lòng tiếp tục đặt cơ sở dữ liệu.

en: Please enter a date:
vi: Vui lòng điền vào ngày tháng:

en: Please enter the database settings you want to use for LimeSurvey:
vi: Vui lòng nhập thiết lập cơ sở dữ liệu bạn muốn sử dụng cho LimeSurvey:

en: Please enter the name for the copied template:
vi: Vui lòng nhập tên của mẫu đã sao chép:

en: Please enter your comment here
vi: Xin điền lời bình ở đây

en: Please explain something in detail:
vi: Vui lòng giải thích chi tiết:

en: Please fax your completed survey to:
vi: Xin gửi fax bảng hoàn tất khảo sát của bạn đến:

en: Please fix this error in your database and try again
vi: Xin khắc phục lỗi này trong cơ sở dữ liệu của bạn và thử lại

en: Please number each box in order of preference from 1 to
vi: Vui lòng điền vào mỗi ô theo thứ tự từ 1 đến

en: Please rank all items
vi: Xin sắp hạn tất cả các mục

en: Please select a condition
vi: Vui lòng chọn một điều kiện

en: Please select a field
vi: Vui lòng chọn một trường

en: Please select a file to import!
vi: Vui lòng chọn tập tin để nhập!

en: Please select a language:
vi: Vui lòng chọn một ngôn ngữ

en: Please select a user first
vi: Vui lòng chọn người dùng đầu tiên

en: Please select a user group first
vi: Vui lòng chọn nhóm người dùng đầu tiên

en: Please select at least one file for deletion
vi: Vui lòng chọn ít nhất một tập tin để xoá

en: Please select at least one file for download
vi: Vui lòng chọn ít nhất một tập tin để tải xuống

en: Please select at least one participant
vi: Vui lòng chọn ít nhất một người tham gia

en: Please select between %s and %s answers
vi: Vui lòng chọn từ %s tới %s câu trả lời

en: Please select the attributes that are to be added to the central database
vi: Vui lòng chọn thuộc tính được thêm vào cơ cở dữ liệu trung tâm

en: Please submit by %s
vi: Vui lòng gửi bởi %s

en: Please try again.
vi: Vui lòng làm lại.

en: Please upload %s files
vi: Xin vui lòng tải lên các tập tin %s

en: Please upload %s more file(s).
vi: Vui lòng tải lên %s tập tin nữa.

en: Please upload at least %s files
vi: Xin vui lòng tải lên ít nhất %s file

en: Please upload at least one file
vi: Xin vui lòng tải lên ít nhất một tập tin

en: Please upload at most %s files
vi: Xin vui lòng tải lên tối đa %s file

en: Please upload at most one file
vi: Xin vui lòng tải lên tối đa một tập tin

en: Please upload between %s and %s files
vi: Xin vui lòng tải lên giữa %s và %s file

en: Please upload one file
vi: Xin vui lòng tải lên một tập tin

en: Please verify the following information before continuing with the database upgrade:
vi: Vui lòng xác nhận thông tin dưới đây trước khi tiếp tục nâng cấp cơ sở dữ liệu:

en: Please wait ...
vi: Vui lòng chờ...

en: Please wait to begin with a new session.
vi: Vui lòng đợi để bắt đầu một phiên làm việc mới

en: Please write your answer here:
vi: Vui lòng điền câu trả lời ở đây:

en: Please write your answer(s) here:
vi: Vui lòng điền câu trả lời của bạn ở đây:

en: Popup HTML editor
vi: Trình soạn thảo HTML nổi

en: Position:
vi: Vị trí:

en: Pre-installation check
vi: Kiểm tra trước-cài đặt

en: Pre-installation check for LimeSurvey
vi: Kiểm tra trước khi cài đặt LimeSurvey

en: Pre-mapped attributes
vi: Thuộc tính trước ánh xạ

en: Predefined answer options for this question
vi: Xác định trước tùy chọn trả lời cho câu hỏi này

en: Predefined label sets...
vi: Định nghĩa trước bộ nhãn...

en: Prefix|Suffix for dropdown lists
vi: Tiền tố|Hậu tố cho danh sách đổ xuống

en: Present subquestions/answer options in random order
vi: Hiện nay các câu hỏi phụ / lựa chọn câu trả lời theo thứ tự ngẫu nhiên

en: Presentation & navigation
vi: Trình diễn & di chuyển

en: Preview This Question
vi: Xem lại câu hỏi này

en: Preview current question group
vi: Xem trước nhóm câu hỏi hiện tại

en: Preview:
vi: Xem trước:

en: Previous
vi: Trước

en: Previous Answers Fields
vi: Trường Câu trả lời trước

en: Previous question
vi: Câu hỏi trước

en: Previous question group
vi: Nhóm câu hỏi phía trước

en: Previous questions
vi: Câu hỏi trước

en: Previous session is set to be finished.
vi: Phiên làm việc trước đã được thiết lập thành hoàn thành.

en: Print answers page
vi: In trang câu trả lời

en: Print your answers.
vi: In câu trả lời của bạn

en: Printable survey page
vi: Bản in khảo sát

en: Printable version
vi: Phiên bản in được

en: Public registration email subject:
vi: Tiêu đề email đăng kí công khai:

en: Public registration email:
vi: Công khai email đang kí

en: Public statistics?
vi: Thống kê công khai?

en: Punjabi
vi: Tiếng Punjabi

en: Q1 and Q3 calculated using %s
vi: Q1 và Q3 đã tính sử dụng %s

en: QueXML export
vi: Xuất QueXML

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Question Page
vi: Trang câu hỏi

en: Question Selection
vi: Lựa chọn câu hỏi

en: Question Type:
vi: Loại câu hỏi:

en: Question attributes
vi: Thuộc tính câu hỏi

en: Question attributes:
vi: Thuộc tính câu hỏi:

en: Question by Question
vi: Câu hỏi này đến câu hỏi kia

en: Question code
vi: Mở câu hỏi

en: Question code:
vi: Mã câu hỏi:

en: Question codes were successfully regenerated.
vi: Mã số câu hỏi đã được tái sinh thành công. Mới số kịch bản:

en: Question could not be created.
vi: Câu hỏi không thể được tạo ra

en: Question could not be deleted. There are conditions for other questions that rely on this question. You cannot delete this question until those conditions are removed.
vi: Câu hỏi không thể bị xóa. Có điều kiện cho các câu hỏi khác mà dựa vào câu hỏi này. Bạn không thể xóa câu hỏi này cho đến khi các điều kiện được loại bỏ.

en: Question could not be updated
vi: Câu hỏi không thể được cập nhật

en: Question could not be updated. There are conditions for other questions that rely on the answers to this question and changing the type will cause problems. You must delete these conditions before you can change the type of this question.
vi: Câu hỏi không thể được cập nhật. Có những điều kiện cho các câu hỏi khác phụ thuộc vào câu trả lời của câu hỏi này và khi thay đổi loại câu hỏi sẽ gây ra vấn đề này . Bạn phải xóa các điều kiện trước khi đổi kiểu câu hỏi.

en: Question group
vi: Nhóm câu hỏi

en: Question group import is complete.
vi: Nhập nhóm câu hỏi hoàn thành.

en: Question group import summary
vi: Tổng kết nhập nhóm câu hỏi

en: Question group successfully saved.
vi: Nhóm câu hỏi đã lưu thành công.

en: Question group/question organizer disabled
vi: Nhóm câu hỏi/tổ chức câu hỏi đã tắt

en: Question group:
vi: nhóm câu hỏi:

en: Question groups
vi: Nhóm câu hỏi

en: Question groups:
vi: Nhóm câu hỏi:

en: Question help
vi: Câu hỏi trợ giúp

en: Question import is complete.
vi: Nhập câu hỏi hoàn thành.

en: Question import summary
vi: Tổng kết nhập câu hỏi

en: Question in language %s could not be created.
vi: Câu hỏi dùng ngôn ngữ %s không thể được tạo.

en: Question was successfully added.
vi: Câu hỏi đã được tạo thành công.

en: Question was successfully deleted.
vi: Câu hỏi đã được xoá thành công.

en: Question was successfully saved.
vi: Câu hỏi đã được lưu thành công.

en: Question:
vi: Câu hỏi:

en: Questions
vi: Câu hỏi

en: Questions with conditions to this group
vi: Câu hỏi với điều kiện liên quan đến nhóm này

en: Questions:
vi: Câu hỏi:

en: Quick CSV report
vi: Báo cáo nhanh thành tập tin CSV

en: Quick add...
vi: Thêm nhanh...

en: Quick statistics
vi: Thông kê nhanh

en: Quick-add answers
vi: Thêm nhanh câu trả lời

en: Quick-add subquestions
vi: Thêm nhanh câu hỏi con

en: Quick-translation
vi: Dịch nhanh

en: Quota action
vi: Hành động hạn mức

en: Quota action:
vi: Hành động hạn ngạch:

en: Quota limit
vi: Giới hạn hạn múc

en: Quota limit:
vi: Giới hạn hạn ngạch:

en: Quota message
vi: Thông điệp hạn mức

en: Quota name
vi: Tên hạn mức

en: Quota name:
vi: Tên chỉ tiêu:

en: RANK
vi: Danh hiệu

en: READ THIS CAREFULLY BEFORE PROCEEDING
vi: ĐỌC KỸ ĐIỀU CẨN THẬN NÀY TRƯỚC KHI TIẾP TỤC

en: RPC interface enabled:
vi: Giao diện RPC được kích hoạt:

en: Random order
vi: thứ tự ngẫu nhiên

en: Randomization group name
vi: Tên nhóm ngẫu nhiên

en: Randomization group:
vi: Nhóm ngẫu nhiên:

en: Range:
vi: Phạm vi:

en: Rank %s
vi: Hạng %s

en: Rank header
vi: tiêu đề cấp

en: Ranking
vi: Xếp hạng

en: Reading file..
vi: Đang đọc tập tin..

en: Reason:
vi: Lý do:

en: Recommended
vi: Khuyến khích

en: Record Deleted
vi: Mẫu tin được xóa

en: Record has been updated.
vi: Mẫu tin đã được cập nhật.

en: Records displayed:
vi: Bản ghi đã hiển thị:

en: Records imported
vi: Mẫu tin đã được nhập

en: Referrer URL
vi: URL tham khảo

en: Refresh list
vi: Làm mới danh sách

en: Regenerate question codes
vi: Phục hồi mã số câu hỏi

en: Register Page
vi: Trang đăng ký

en: Registration
vi: Đăng kí

en: Registration email
vi: Email đăng kí

en: Registration email subject
vi: Tiêu đề email đăng ký

en: Regular expression
vi: Biểu thức chính quy

en: Relevance help for printable survey
vi: Sự liên quan giúp đỡ cho cuộc điều tra có thể in

en: Reload URL
vi: URL tải lại

en: Reload participant list
vi: Nạp lại danh sách người tham gia

en: Reload survey list
vi: Nạp lại danh sách khảo sát

en: Reload your survey by clicking on the following link (or pasting it into your browser):
vi: Tải lại khảo sát của bạn bằng cách click vào liên kết sau (hoặc dán nó vào trình duyệt web của bạn):

en: Reloading screen. Please wait.
vi: Tải lại màn hình. Vui lòng chờ.

en: Remaining
vi: Đang duy trì

en: Remaining:
vi: Còn lại:

en: Reminder
vi: Nhắc nhở

en: Reminder Email:
vi: Email nhắc nhở:

en: Reminder email
vi: Email nhắc nhở

en: Reminder email subject
vi: Tiêu đề email nhắc nhở

en: Reminder email subject:
vi: Tiêu đề thư nhắc nhở:

en: Reminder sent to:
vi: Thư nhắc nhở gửi đến:

en: Reminder sent?
vi: Thư nhắc nhở đã gửi?

en: Reminder status:
vi: Trạng thái nhắc nhỏ:

en: Reminder(s) sent
vi: Thư nhắc nhở đã gửi

en: RemoteControl is available using %s for transport and exposes the following functionality:
vi: Điều khiển từ xa có sử dụng %s để vận chuyển và đưa ra các chức năng sau:

en: Remove
vi: Xóa

en: Remove condition
vi: Xoá điều kiện

en: Rename this template
vi: Đổi tên template này

en: Rename this template to:
vi: Đổi tên template này thành:

en: Renumber scenario automatically
vi: Tự động đánh số lại kịch bản

en: Renumber the new record.
vi: Đánh số lại mẫu tin mới.

en: Reorder question groups / questions
vi: Sắp xếp lại nhóm câu hỏi / câu hỏi

en: Repeat headers
vi: tiêu đề lặp lại

en: Repeat headings every X subquestions (Set to 0 to deactivate heading repeat, deactivate minimum repeat headings from config).
vi: Lặp lại tiêu đề mỗi subquestions X (thiết lập là 0 để tắt nhóm lặp lại, tắt tiêu đề lặp lại tối thiểu từ cấu hình).

en: Repeat password
vi: lặp lại mật khẩu

en: Repeating headings in array questions every X subquestions:
vi: Lặp lại tiêu đề trong mảng câu hỏi mỗi X câu hỏi hỏi phụ:

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace choice header (default: "%s")
vi: Thay thế tiêu đề lựa chọn (mặc định: %s)

en: Replace label set?
vi: Thay thế bộ nhãn?

en: Replace rank header (default: "%s")
vi: Thay thế tiêu đề cấp bậc (mặc định: %s)

en: Replace the existing record.
vi: Thay thế mẫu tin đã tồn tại.

en: Replaces the label of the 'Other:' answer option with a custom text
vi: Thay thế nhãn của 'Other': tùy chọn câu trả lời với một văn bản tùy ý

en: Report and skip the new record.
vi: Báo cáo và bỏ qua mẫu tin mới

en: Required
vi: Yêu cầu

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Reset all your tokens to the 'not used' state
vi: Thiết lập lại tất cả các thẻ của bạn để nhà nước của không sử dụng '

en: Reset answers and token completed state
vi: Thiết lập lại câu trả lời và nhà nước hoàn thành thẻ

en: Reset conditions
vi: Thiết lập lại điều kiện

en: Reset conditions/relevance?
vi: Thiết lập lại các điều kiện / liên quan?

en: Reset the completed answers to the incomplete state
vi: Thiết lập lại các câu trả lời hoàn thành cho nhà nước không đầy đủ

en: Resources
vi: Tài nguyên

en: Resources Import Summary
vi: Tổng kết tài nguyên nhập

en: Response
vi: Trả lời

en: Response ID
vi: ID trả lời

en: Response ID %s was successfully deleted.
vi:  	Phản hồi thứ ID %s đã được xóa thành công.

en: Response rate
vi: Tỷ lệ trả lời

en: Response summary
vi: Tổng kết trả lời

en: Responses
vi: Trả lời

en: Responses & statistics
vi: Phản hồi & thống kê

en: Responses containing
vi: Câu trả lời có chứa

en: Responses will be date stamped.
vi: Trả lời sẽ được gắn thêm thời gian.

en: Responses will have the IP address logged
vi: Trả lời sẽ ghi lại địa chỉ IP

en: Responses will not be date stamped.
vi: Trả lời sẽ không được gắn thêm thời gian.

en: Responses will not have the IP address logged.
vi: Trả lời sẽ không ghi lại địa chỉ IP

en: Restart this Survey
vi: Khởi động lại khảo sát

en: Restore
vi: Phục hồi

en: Restore options
vi: Tùy chọn phục hồi

en: Restrict input to integer values
vi: Giới hạn nhập vào là giá trị nguyên

en: Result
vi: Kết quả

en: Results
vi: Các kết quả

en: Resume later
vi: Lưu tạm thời

en: Return comma-separated list of values
vi: Trả lời danh sách giá trị với dấu phẩy phân cách

en: Return to label set administration
vi: Trở lại Quản lý bộ nhãn

en: Return to survey
vi: Trờ về khảo sát

en: Return to survey administration
vi: Trở lại Quản lý khảo sát

en: Returns true if all non-empty responses are unique
vi: Trả về true nếu tất cả các câu trả lời không có sản phẩm nào là duy nhất

en: Returns true(1) if it is a valid date in gregorian calendar
vi: Trả về true (1) nếu nó là một ngày hợp lệ trong lịch Gregorian

en: Root URL
vi: URL gốc

en: Round fractions down
vi: Làm tròn phân số xuống

en: Round fractions up
vi: Phân số vòng lên

en: Rows
vi: Dòng

en: SMTP debug mode:
vi: Chế độ gỡ lỗi SMTP:

en: SMTP debug output:
vi: Xuất gỡ lỗi SMTP:

en: SMTP password:
vi: Mật khẩu SMTP:

en: SMTP username:
vi: Tên người dùng SMTP:

en: SPSS version:
vi: Phiên bản SPSS:

en: SQL CODE THAT FAILED
vi: MÃ SQL BỊ LỖI

en: SQL command failed: %s
vi: Lệnh SQL thất bại: %s

en: Same
vi: Không đổi

en: Same height for all choice
vi: Cùng chiều cao cho tất cả các sự lựa chọn

en: Same height for lists
vi: Cùng chiều cao cho danh mục

en: Save
vi: Luu

en: Save & Load
vi: Lưu & Mở

en: Save / Activate survey
vi: Lưu / Kích hoạt khảo sát

en: Save IP Address?
vi: Lưu địa chỉ IP?

en: Save IP address?
vi: Lưu địa chỉ IP?

en: Save Now
vi: Lưu bây giờ

en: Save Page
vi: Trang lưu

en: Save and close
vi: Lưu và đóng

en: Save changes
vi: Lưu thay đổi

en: Save question group
vi: Lưu nhóm câu hỏi

en: Save quota
vi: Lưu hạn mức

en: Save settings
vi: Thiết lập lưu

en: Save this, then create another:
vi: Lưu cái này, sau đó tạo cái khác:

en: Save timings?
vi: Lưu thời gian?

en: Save your responses so far
vi: Lưu các các phản hồi của bạn

en: Save your unfinished survey
vi: Luu khảo sát chưa hoàn thành của bạn

en: Saved Responses
vi: Trả lời đã lưu

en: Saved Responses:
vi: Các phản hồi đã được lưu:

en: Saved Survey Details
vi: Thông tin lưu khảo sát

en: Saved name
vi: Tên được lưu

en: Scale
vi: Mức độ

en: Scenario
vi: Kịch bản

en: Scope
vi: Phạm vi

en: Screen:
vi: Màn hình:

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search attributes
vi: thuộc tính tìm kiếm

en: Search shared participants
vi: Tìm kiếm người tham gia chia sẻ

en: Search...
vi: Tìm kiếm

en: Second choice
vi: Lựa chọn thứ 2

en: Security
vi: Bảo mật

en: Security Question
vi: Câu hỏi bảo mật

en: Security alert
vi: Cảnh báo bảo mật

en: Security question:
vi: Câu hỏi bảo mật:

en: Select Answer
vi: Chọn câu trả lời

en: Select LimeSurvey question file (*.lsq/*.csv)
vi: Chọn tập tin câu hỏi cho LimeSurvey (*.lsq/*.csv)

en: Select ZIP File:
vi: Chọn tập tin ZIP:

en: Select at least one attribute.
vi: Chọn ít nhất một thuộc tính

en: Select columns
vi: chọn cột

en: Select file
vi: Chọn tập tin

en: Select label set file (*.lsl,*.csv):
vi: Chọn tập tin chứa bộ nhãn (*.lsl,*.csv):

en: Select one of the three options
vi: Chọn một trong ba tuỳ chọn

en: Select output format
vi: Chọn định dạng xuất

en: Select question group file (*.lsg/*.csv):
vi: Chọn tập tin chứa nhóm câu hỏi (*.lsg/*.csv):

en: Select survey structure file (*.lss, *.csv, *.txt) or survey archive (*.lsa):
vi: Chọn tập tin cấu trúc điều tra (* LSS, * csv, * txt...) Hoặc khảo sát lưu trữ (* LSA.):

en: Select survey to copy:
vi: Chọn khảo sát để sao chép:

en: Select template ZIP file:
vi: Chọn tập tin ZIP chứa mẫu:

en: Select the LDAP query you want to run:
vi: Chọn truy vấn LDAP bạn muốn chạy:

en: Select the type of chart to be displayed
vi: Chọn loại biểu đồ được hiển thị

en: Semicolon
vi: Chấm phẩy

en: Send
vi: Gửi

en: Send Invitations
vi: Gửi thư mời

en: Send Reminders
vi: Gửi thư nhắc nhở

en: Send confirmation emails?
vi: Gửi email xác nhận?

en: Send email invitation
vi: Gửi email mời tham dự khảo sát

en: Send email invitations
vi: Gửi thư mời

en: Send email reminder
vi: Gửi email nhắc nhở

en: Send invitation email to this person (if they have not yet been sent an invitation email)
vi: Gửi email mời người này (nếu họ chưa được gửi một email mời)

en: Send invitation emails to the selected entries (if they have not yet been sent an invitation email)
vi: Gửi thư mời đến những mẫu tin đã chọn (nếu chúng chưa được gửi một thư mời)

en: Send me a copy:
vi: Gửi đến tôi một bản sao chép:

en: Send reminder email to the selected entries (if they have already received the invitation email)
vi: Gửi thư nhắc nhở đến những mẫu tin đã chọn (nếu chúng chưa nhận được thư mời)

en: Send reminder email to this person (if they have already received the invitation email)
vi: Gửi email nhắc nhở cho người này (nếu họ đã nhận được email mời)

en: Sending invitations...
vi: Đang gửi thư mời...

en: Sending reminders...
vi: Gửi nhắc nhở ...

en: Sendmail
vi: Email đã gửi

en: Sep
vi: Tháng chín

en: Serbian (Cyrillic)
vi: Serbia (Cyrillic)

en: Serbian (Latin)
vi: Serbia (tiếng Latin)

en: Server name & port:
vi: Cổng và tên máy chủ:

en: Server time:
vi: Giờ hệ thống:

en: Server type:
vi: Loại máy chủ:

en: Session lifetime (seconds):
vi: Thời gian tồn tại của một phiên làm việc (giây):

en: Session writable
vi: phiên ghi

en: Set Survey Rights
vi: Thiết lập quyền khảo sát

en: Set User Rights
vi: Thiết lập quyền người dùng

en: Set conditions for this question
vi: Thiết lập điều kiện cho câu hỏi này

en: Set cookie to prevent repeated participation?
vi: Thiết lập cookie để chặn tham gia nhiều lần trên một máy tính?

en: Set global permissions for this user
vi: Thiết lập quyền toàn cục cho người dùng này

en: Set name:
vi: Thiết lập tên:

en: Set survey permissions
vi: Thiết lập quyền khảo sát

en: Set template permissions
vi: Thiết lập quyền mẫu

en: Set template permissions for this user
vi: Thiết lập quyền mẫu cho người dùng này

en: Set templates that this user may access
vi: Thiết lập quyền mẫu để người dùng có thể truy cập

en: Set the percentage width of the (sub-)question column (1-100)
vi: Thiết lập chiều rộng tỷ lệ phần trăm của cột câu hỏi (chính và phụ) (1-100)

en: Set this to the IP/net location of your database server. In most cases "localhost" will work.
vi: Thiết lập cái này thành vị trí IP/net của máy chủ cơ sở dữ liệu của bạn. Trong phần lớn trường hợp "localhost" sẽ làm việc.

en: Set user permissions
vi: Thiết lập quyền người dùng

en: Share
vi: Chia sẻ

en: Share panel
vi: Bảng điều khiển chia sẻ

en: Share participants with other users
vi: Chia sẻ người tham gia với những người dùng khác

en: Share the selected participants
vi: Chia sẻ những người tham gia đã chọn

en: Shared user id
vi: Chia sẻ ID người sử dụng

en: Shared with
vi: chia sẻ với

en: Sharing participants...
vi: Đang chia sẻ người tham gia...

en: Short names
vi: tên ngắn

en: Show
vi: Thể hiện

en: Show "No answer"
vi: Hiện "Không trả lời"

en: Show "There are X questions in this survey"
vi: Hiện "Có X câu hỏi trong khảo sát này"

en: Show 'no answer' option for non-mandatory questions:
vi: Hiện tuỳ chọn 'không trả lời' cho câu hỏi không bắt buộc:

en: Show Details of this Question
vi: Hiển thị các chi tiết của câu hỏi

en: Show PHPInfo
vi: Hiện  PHPInfo

en: Show [<< Prev] button
vi: Hiển thị nút [<< Trước]

en: Show advanced settings
vi: Hiện thiết lập nâng cao

en: Show an alert if answers exceeds the number of max answers
vi: Hiển thị cảnh báo nếu câu trả lời vượt quá số lượng câu trả lời tối đa

en: Show both
vi: Hiện cả hai

en: Show both (Forced by the system administrator)
vi: Hiện cả hai (Bắt buộc bởi người quản trị hệ thống)

en: Show comment
vi: Hiển thị bình luận

en: Show conditions for this question
vi: Hiện điều kiện cho câu hỏi này

en: Show details of this group
vi: Hiện chi tiết của nhóm này

en: Show details of this survey
vi: Hiện chi tiết của kháo sát này

en: Show graphs
vi: Hiện biểu đồ

en: Show graphs in public statistics?
vi: Hiện biểu đồ trong thống kê công khai?

en: Show group description only
vi: Chỉ hiện mô tả nhóm

en: Show group description only (Forced by the system administrator)
vi: Chỉ hiện mô tả nhóm (Bắt buộc bởi người quản trị hệ thống)

en: Show group name and/or group description
vi: Hiện tên nhóm và/hoặc mô tả nhóm

en: Show group name only
vi: Chỉ hiện tên nhóm

en: Show group name only (Forced by the system administrator)
vi: Chỉ hiện tên nhóm (Bắt buộc bởi người quản trị hệ thống)

en: Show help
vi: Hiện giúp đỡ

en: Show in public statistics
vi: Hiện thống kê công khai

en: Show javascript alert
vi: Hiển thị javascript cảnh báo

en: Show last..
vi: Hiện cái cuối cùng..

en: Show last...
vi: Hiển thị cái cuối cùng...

en: Show message and allow user to modify answers
vi: Hiển thị thông báo và cho phép người dùng thay đổi câu trả lời

en: Show next..
vi: Hiện cái tiếp theo

en: Show next...
vi: Hiển thị cái tiếp theo...

en: Show previous..
vi: Hiện cái trước

en: Show previous...
vi: Hiển thị cái trước

en: Show progress bar
vi: Hiện thanh xử lý

en: Show question code only
vi: Chỉ hiện mã câu hỏi

en: Show question code only (Forced by the system administrator)
vi: Chỉ hiện mã câu hỏi (Bắt buộc bởi người quả trị hệ thống)

en: Show question group name and/or description
vi: Hiện tên nhóm câu hỏi và/hoặc mô tả

en: Show question number and/or code
vi: Hiện số câu hỏi và/hoặc mã

en: Show question number and/or question code
vi: Hiện số câu hỏi và/hoặc mã câu hỏi

en: Show question number only
vi: Chỉ hiện số câu hỏi

en: Show question number only (Forced by the system administrator)
vi: Chỉ hiện số câu hỏi (Bắt buộc bởi người quản trị hệ thống)

en: Show start...
vi: Hiển thị cái đầu tiên...

en: Show summary information
vi: Hiển thị thông tin tổng kết

en: Show text responses inline:
vi: Hiển thị câu trả lời văn bản nội tuyến:

en: Show title
vi: Hiển thị tiêu đề

en: Show totals for
vi: Hiện tổng cộng cho

en: Show update notifications:
vi: Hiển thị thông báo cập nhật:

en: Show welcome screen?
vi: Hiện màn hình chào?

en: Showing Filtered Results
vi: Hiện Kết quả Lọc

en: Simple template editor
vi: Trình soạn thảo mẫu đơn giản

en: Single checkbox
vi: Hộp kiểm dơn

en: Single choice questions
vi: Câu hỏi một lựa chọn

en: Single response: ID %s
vi: phản ứng duy nhất ID %s

en: Site name
vi: Tên trang

en: Site name:
vi: Tên trang:

en: Some Question have been disabled
vi: Một vài câu hỏi đã bị tắt

en: Some URL description
vi: Một vài mô tả URL

en: Some example answer option
vi: Một vài tùy chọn câu trả lời mẫu

en: Some example subquestion
vi: Một vài câu hỏi con mẫu

en: Some text in this answer
vi: Điền câu trả lời

en: Some user templates can not be updated, please add the placeholder {TEMPLATEJS} in your startpage.pstpl manually.
vi: Một số mẫu người dùng không thể cập nhật, xin vui lòng thêm giữ chỗ {TEMPLATEJS}  trong startpage.pstpl của bạn bằng tay.

en: Someone may be trying to use your LimeSurvey session (CSRF attack suspected). If you just clicked on a malicious link, please report this to your system administrator.
vi: Ai đó có thể cố gắng sử dụng phiên làm việc trên LimeSurvey của bạn (nghi ngờ tấn công CSRF). Nếu bạn đã click vào liên kết độc hại, vui lòng báo cho quản trị hệ thống của bạn.

en: Sorry there are no supported question types in this survey.
vi: Rất tiếc, không có loại câu hỏi không được hỗ trợ trong khảo sát này

en: Sorry your responses have exceeded a quota on this survey.
vi: Xin lỗi, câu trả lời của bạn đã vượt quá chỉ tiêu cho khảo sát này.

en: Sorry, but the LDAP module is missing in your PHP configuration.
vi: Xin lỗi, LDAP thiếu trong thiết lập PHP của bạn.

en: Sorry, but this question has no responses yet so a graph cannot be shown.
vi: Xin lỗi, nhưng câu hỏi này không có câu trả lời nhưng để một đồ thị không có thể được hiển thị.

en: Sorry, but this question has too many answer options to be shown properly in a graph.
vi: Xin lỗi, nhưng câu hỏi này có quá nhiều lựa chọn câu trả lời cho được hiển thị đúng trong một đồ thị.

en: Sorry, no more files can be uploaded!
vi: Rất tiếc, không thể tải lên thêm tập tin!

en: Sorry, only %s extensions are allowed!
vi: Xin lỗi, chỉ phần mở rộng %s được cho phép!

en: Sorry, only %s files can be uploaded for this question!
vi: Rất tiếc, chỉ %s tập tin có thể được tải lên cho câu hỏi này!

en: Sorry, the uploaded file (%s) is larger than the allowed filesize of %s KB.
vi: Xin lỗi, tập tin đã tải lên (%s) lớn hơn dung lượng tập tin được cho phép là %s KB.

en: Sorry, there was an error uploading your file
vi: Rất tiếc, đã có lỗi trong khi tải tập tin của bạn lên

en: Sorry, this file extension (%s) is not allowed!
vi: Rất tiếc, định dạng tập tin này (%s) không được cho phép!

en: Sorry, this file is too large. Only files up to %s KB are allowed.
vi: Rất tiếc, tập tin này quá lớn. Chỉ tập tin không quá %s KB được cho phép.

en: Sorry, this file is too large. Only files upto %s KB are allowed.
vi: Rất tiếc, tập tin này quá lớn. Chỉ tập tin không quá %s KB được cho phép.

en: Sorry. There is no matching survey.
vi: Xin lỗi.Không có khảo sát nào trùng khớp.

en: Source table:
vi: Bản nguồn:

en: Spanish (Argentina)
vi: Tiếng Tây Ban Nha (Argentina)

en: Spanish (Chile)
vi: Tiếng Tây Ban Nha (Chile)

en: Specify how array-filtered sub-questions should be displayed
vi: Xác định cách mảng lọc các câu hỏi phụ sẽ được hiển thị

en: Standard Fields
vi: Trường chuẩn

en: Standard deviation
vi: Độ lệch chuẩn

en: Standard files:
vi: Tập tin chuẩn:

en: Standard token fields
vi: Các trường thẻ chuẩn

en: Start bounce processing
vi: Bắt đầu trả lại xử lý

en: Start date/time:
vi: Ngày/Giờ bắt đầu:

en: Start installation
vi: Bắt đầu cài đặt

en: Start language
vi: Ngôn ngữ bắt đầu

en: Start language:
vi: Ngôn ngữ bắt đầu:

en: Started but not yet completed
vi: Đã bắt đầu nhưng chưa hoàn thành

en: Starting from:
vi: Bắt đầu từ:

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Statistics URL
vi: Thống kê URL

en: Statistics report language
vi: Ngôn ngữ báo cáo thống kê

en: Statistics survey %s
vi: số thống kê khảo sát %s

en: Status
vi: Trạng thái

en: Step 1:
vi: Bước 1:

en: Step 2:
vi: Bước 2:

en: Stop this survey
vi: Dừng khảo sát này

en: Straight
vi: Liên tục

en: Subject
vi: Tiêu đề

en: Subject:
vi: Tiêu đề:

en: Submission date
vi: Ngày gửi

en: Submit
vi: Gửi

en: Submit Your Survey.
vi: Gửi khảo sát của bạn.

en: Submit your answers
vi: Gửi câu trả lời của bạn

en: Submit your survey.
vi: Gửi khảo sát của bạn

en: Submitted
vi: gửi

en: Subquestion
vi: Câu hỏi con

en: Subquestion:
vi: Câu hỏi con:

en: Subquestions
vi: Câu hỏi con

en: Subquestions were successfully saved.
vi: Câu hỏi phụ đã được lưu thành công.

en: Success
vi: Thành công

en: Success!
vi: Thành công!

en: Sum
vi: Tổng

en: Sum the values of answered questions in the list which pass the critiera (arg op value)
vi: Tổng hợp các giá trị của câu hỏi đã trả lời trong danh sách đi ngang qua critiera (arg op giá trị)

en: Support this project - Donate to
vi: Hỗ trợ dự án này - Đóng góp

en: Survey
vi: Khảo sát

en: Survey %s
vi: khảo sát %s

en: Survey Access
vi: Truy cập khảo sát

en: Survey Format is %s:
vi: Định dạng khảo sát là %s:

en: Survey Has Been Deactivated
vi: Khảo sát đã tắt

en: Survey ID %d saved at %s containing %d record(s)
vi: ID Khảo sát %d đã được lưu lúc %s chứa %d mẫu tin

en: Survey ID %d saved at %s containing %d record(s) (%s)
vi: ID Khảo sát %d đã được lưu lúc %s chứa %d mẫu tin (%s)

en: Survey List Page
vi: Trang danh sách khảo sát

en: Survey URL
vi: URL khảo sát

en: Survey activation
vi: Kích hoạt khảo sát

en: Survey admin can choose
vi: Người quản trị khảo sát có thể chọn

en: Survey archive (.lsa)
vi: Khảo sát lưu trữ (. LSA)

en: Survey cannot be activated yet.
vi: Khảo sát không thể được kích hoạt.

en: Survey cannot be activated. Either you have no permission or there are no questions.
vi: Khảo sát không được bật. Bạn không có quyền hoặc không có câu hỏi.

en: Survey content
vi: Nội dung khảo sát

en: Survey copy summary
vi: Tổng kết khảo sát sao chép

en: Survey could not be created because it did not have a title
vi: Khảo sát không thể được tạo vì nó không có tiêu đề

en: Survey could not be updated
vi: Khảo sát không thể được cập nhật

en: Survey currently active
vi: Khảo sát hiện tại đang kích hoạt

en: Survey deletion
vi: Xoá khảo sát

en: Survey does not pass consistency check
vi: Khảo sát không được đánh dấu kiểm tra tính nhất quán

en: Survey expiration date
vi: Ngày khảo sát hết hạn

en: Survey has been activated. Results table has been successfully created.
vi: Khảo sát đã được kích hoạt. Bảng kết quả đã được tạo thành công.

en: Survey import summary
vi: Tổng kết khảo sát nhập vào

en: Survey locale settings
vi: Thiết lập khảo sát địa phương

en: Survey mode is set to %s:
vi: Chế độ khảo sát được thiết lập là %s:

en: Survey name (ID)
vi: Tên khảo sát (ID)

en: Survey name (ID):
vi: Tên Khảo sát (iD):

en: Survey participants
vi: tham gia khảo sát

en: Survey permissions
vi: Quyền khảo sát

en: Survey permissions for all users in this group were successfully updated.
vi: Quyền khảo sát cho tất cả người dùng trong nhóm này đã được cập nhật thành công.

en: Survey permissions were successfully updated.
vi: Quyền khảo sát đã được cập nhật thành công.

en: Survey properties
vi: Thuộc tính khảo sát

en: Survey quotas
vi: Hạn mức khảo sát

en: Survey registration confirmation
vi: Xác nhận đang kí khảo sát

en: Survey security
vi: Bản mật khảo sát

en: Survey settings
vi: Thiết lập khảo sát

en: Survey settings were successfully saved.
vi: Thiết lập khảo sát đã được được lưu thành công.

en: Survey structure (.lss)
vi: Cấu trúc khảo sát (.lsss)

en: Survey table could not be created.
vi: Bảng khảo sát không thể được tạo ra.

en: Survey table name
vi: Tên bảng khảo sát

en: Survey text elements successfully saved.
vi: Thành phần chữ khảo sát đã được lưu thành công.

en: Survey title
vi: Tiêu đề khảo sát

en: Survey title and description
vi: Tiêu đề và mô tả khảo sát

en: Survey was successfully added.
vi: Khảo sát đã được thêm thành công.

en: Surveys
vi: Khảo sát

en: Surveys:
vi: Khảo sát:

en: Swedish
vi: wedish

en: Switch to closed-access mode
vi: Chuyển sang chế độ đóng truy cập

en: System overview
vi: Tổng quan hệ thống

en: Tab-separated-values format (*.txt)
vi: Tab-tách-giá trị định dạng (*. Txt)

en: Table prefix
vi: Tiền tố bảng

en: Take ownership
vi: Chiếm quyền sở hữu

en: Target question
vi: Câu hỏi đích

en: Target survey ID:
vi: Mục tiêu khảo sát ID:

en: Tempdir %s is not writable
vi: Tempdir %s không được thể ghi

en: Template %s not found, please review when activating.
vi: Mẫu %s không tìm thấy, vui lòng xem lại khi kích hoạt.

en: Template '%s' does already exist.
vi: Mẫu '%s' đã tồn tại.

en: Template '%s' was successfully deleted.
vi: Mẫu '%s' đã được xóa thành công.

en: Template Editor
vi: Thiết kế các mẫu template

en: Template Preview:
vi: Xem lại mẫu

en: Template Sample
vi: Mẫu ví du:

en: Template could not be renamed to `%s`.
vi: Mẫu không thể được đổi tên thành '%s'.

en: Template editor
vi: Trình soạn thảo mẫu

en: Template editor mode
vi: Chế độ trình soạn thảo mẫu

en: Template name
vi: Tên mẫu

en: Template permissions were updated successfully.
vi: Quyền mẫu đã được cập nhật thành công.

en: Template upgrade summary
vi: Mẫu tóm tắt nâng cấp

en: Template(s) to be verified :
vi: Mẫu để được xác nhận

en: Template:
vi: Mẫu:

en: Terminate survey
vi: Kết thúc khảo sát

en: Test if your server has SSL enabled by clicking on this link.
vi: Kiểm tra máy chủ của bạn đã bật SSL bằng cách nhấp vào liên kết này.

en: Test survey
vi: Kiểm tra khảo sát

en: Text file row number
vi: Tập tin văn bản số hàng

en: Text inputs
vi: Nhập chữ

en: Text questions
vi: Câu hỏi tự luận

en: Text shown on each subquestion row between both scales in dropdown mode
vi: Văn bản hiển thị trên mỗi hàng subquestion giữa hai quy mô trong chế độ thả xuống

en: Thank you for completing this survey.
vi: Cám ơn bạn đã hoàn thành khảo sát.

en: Thank you for registering to participate in this survey.
vi: Cảm ơn đã đang kí để tham gia khảo sát này.

en: Thank you!
vi: Cảm ơn!

en: The 2nd 'time limit warning' will stay visible for this many seconds (will not turn off if this setting is left blank)
vi: Thứ hai "thời gian giới hạn cảnh báo" sẽ vẫn hiển thị cho điều này nhiều giây (sẽ không tắt nếu thiết lập này được để trống)

en: The 2nd message to display as a 'time limit warning' (a default warning will display if this is left blank)
vi: Thông điệp thứ hai để hiển thị như là một "thời hạn cảnh báo" (một lời cảnh báo mặc định sẽ hiển thị nếu điều này được để trống)

en: The LimeSurvey ComfortUpdate is an easy procedure to quickly update to the latest version of LimeSurvey.
vi: The LimeSurvey ComfortUpdate là một thủ tục dễ dàng để nhanh chóng cập nhật phiên bản mới nhất của LimeSurvey.

en: The LimeSurvey database is being upgraded
vi: Cơ sở dữ liệu LimeSurvey đang được cập nhật

en: The answer options will be distributed across the number of columns set here
vi: Các tùy chọn câu trả lời sẽ được phân phối qua số lượng các cột đặt ở đây

en: The answer to the security question is incorrect.
vi: Câu trả lời cho câu hỏi bảo mật không chính xác.

en: The database does exists and contains LimeSurvey tables. You'll be redirected to the database update or (if your database is already up to date) to the administration login in 5 seconds. If not, please click <a href="%s">here</a>.
vi: Cơ sở dữ liệu không tồn tại và chứa các bảng LimeSurvey. Bạn sẽ được chuyển hướng đến các bản cập nhật cơ sở dữ liệu hoặc (nếu cơ sở dữ liệu của bạn đã được cập nhật) để đăng nhập quản trị trong 5 giây. Nếu không, xin vui lòng bấm <a href="%s">here</a>.

en: The database export is only available for MySQL databases. For other database types please use the according backup mechanism to create a database dump.
vi: Việc xuất cơ sở dữ liệu chỉ tồn tại cho cơ sở dữ liệu MySQL. Với các loại cơ sở dữ liệu khác, vui lòng sử dụng cơ chế sao lưu để tạo kho cơ sở dữ liệu.

en: The database you specified does already exist.
vi: Cơ sở dữ liệu mà bạn chỉ định đã tồn tại.

en: The database you specified does not exist:
vi: Cơ sở dữ liệu bạn xác định không tồn tại.

en: The email address is not valid.
vi: Địa chỉ email không hợp lệ

en: The email you used has already been registered.
vi: Địa chỉ mail của bạn đã được đăng ký.

en: The email you used is not valid. Please try again.
vi: Địa chỉ mail bạn sử dụng không hợp lệ.Hãy thủ lại lần nữa.

en: The entry was assigned the following record id:
vi: Mẫu entry được gán bởi mẫu tin có id:

en: The file %s was deleted.
vi: Tập tin %s đã được xóa.

en: The file has been successfuly uploaded.
vi: Tập tin đã được tải lên thành công.

en: The following LimeSurvey updates are available:
vi: Các bản cập nhật LimeSurvey sau:

en: The following answers should be deleted:
vi: Câu trả lời sau nên được xoá:

en: The following assessments should be deleted:
vi: Đánh giá sau nên được xoá:

en: The following conditions should be deleted:
vi: Điều kiện sau nên được xoá:

en: The following files would be added by the update but already exist. This is very unusual and may be co-incidental.
vi: Các tập tin sau sẽ được thêm bằng cách cập nhật nhưng đã tồn tại. Đây là điều bất thường và có thể là sự trùng hợp ngẫu nhiên

en: The following groups should be deleted:
vi: Nhóm sau nên được xoá:

en: The following old survey tables should be deleted because they contain no records or their parent survey no longer exists:
vi: Bảng khảo sát cũ sau nên được xoá vì chúng không chứ mẫu tin hoặc khảo sát mẹ của chúng không còn tồn tại:

en: The following problems have been found:
vi: Những vần đề sau được tìm thấy :

en: The following questions should be deleted:
vi: Câu hỏi sau nên được xoá:

en: The following settings cannot be changed when the survey is active.
vi: Thiết lập sau không thể được thay đổi khi khảo sát được kích hoạt.

en: The following steps will be done by this update:
vi: Những bước sau sẽ được làm bởi cập nhật này:

en: The following survey language settings should be deleted:
vi: Thiết lập ngôn ngữ khảo sát sau nên được xoá:

en: The following surveys are available:
vi: Những khảo sát sau tồn tại:

en: The following surveys should be deleted:
vi: Khảo sát sau nên được được xoá:

en: The fonts file %s was not found in <limesurvey root folder>/fonts directory. Please, see the txt file for your language in fonts directory.
vi: Các phông chữ tập tin %s không được tìm thấy trong <limesurvey root folder>.  xem các file txt cho ngôn ngữ của bạn trong thư mục phông chữ.

en: The imap PHP library is not installed. Please contact your system administrator.
vi: Các imap thư viện PHP không được cài đặt. Xin vui lòng liên hệ với quản trị hệ thống của bạn.

en: The languages of the imported group file must at least include the base language of this survey.
vi: Ngôn ngữ của tập tin nhóm đã nhập phải bao gồm ngôn ngữ gốc của khảo sát này.

en: The languages of the imported question file must at least include the base language of this survey.
vi: Ngôn ngữ của tập tin câu hỏi đã nhập vào phải bao gồm ngôn ngữ gốc của khảo sát này.

en: The logarithm of number to base, if given, or the natural logarithm.
vi: Logarit của số lượng cơ sở, nếu có, hoặc logarit tự nhiên.

en: The maximum number of files has been uploaded. You may return back to survey.
vi: Số tập tin tối đã được được tải lên. Bạn có thể quay trở lại khảo sát.

en: The message to display as a 'time limit warning' (a default warning will display if this is left blank)
vi: Nội dung thông báo là "thời gian giới hạn cảnh báo" (một lời cảnh báo mặc định sẽ hiển thị nếu điều này được để trống)

en: The new question group/question order was successfully saved.
vi: Nhóm câu hỏi/thứ tự câu hỏi mới đã được lưu thành công.

en: The participant cannot upload a single file larger than this size
vi: Người tham gia không có thể tải lên một tập tin lớn hơn kích thước

en: The question could not be added. You must enter at least enter a question code.
vi: Câu hỏi không thể thêm. Bạn phải nhập ít nhất mã câu hỏi.

en: The question group was deleted.
vi: Nhóm câu hỏi đã được xoá.

en: The record kept of your survey responses does not contain any identifying information about you unless a specific question in the survey has asked for this. If you have responded to a survey that used an identifying token to allow you to access the survey, you can rest assured that the identifying token is not kept with your responses. It is managed in a separate database, and will only be updated to indicate that you have (or haven't) completed this survey. There is no way of matching identification tokens with survey responses in this survey.
vi: Đây là bảng khảo sát về chương trình đào tạo định kỳ của Nhà trường. Các thông tin cá nhân của bạn sẽ được cập nhật vào hệ thống là cơ sở dữ liệu để nhà trường đánh giá hoạt động ngoại khóa của các Bạn. Khi tham gia bản khảo sát, đề nghị các bạn cần hoàn thành các câu hỏi theo yêu cầu, tránh trường hợp làm thay ....

en: The related survey is missing.
vi: Thiết khảo sát liên quan.

en: The response timings table has been renamed to:
vi: Bảng timings phản hồi đã được đổi tên thành:

en: The responses table has been renamed to:
vi: Bảng response (phản hồi) được đổi tên thành :

en: The responses to this survey are no longer available using LimeSurvey.
vi: Các phản hồi của khảo sát này sẽ không còn giá trị trong phpSurveyors .

en: The survey cannot be activated until these problems have been resolved.
vi: Khảo sát không thể được kích hoạt nếu những vấn đề này chưa được giải quyết.

en: The survey was successfully expired by setting an expiration date in the survey settings.
vi: Khảo sát đã hết hạn bởi thiết lập ngày hết hạn trong thiết lập khảo sát.

en: The survey you selected does not exist
vi: Khảo sát bạn chọn không tồn tại

en: The token you have provided is either not valid, or has already been used.
vi: Mã sinh viên bạn cung cấp không hợp lệ hoặc đã được sủ dụng.

en: The token you have provided is not valid or has already been used.
vi: Mã sinh viên bạn cung cấp không đúng hoặc đã được sử dụng

en: The tokens table associated with this survey has been renamed to:
vi: Các thẻ bài liên quan đên khao sát này đã được đổi tên thành :

en: The update is now complete!
vi: Bản cập nhật đã hoàn tất!

en: The user name already exists.
vi: Tên người dùng này đã tồn tại.

en: There are %s orphaned default value entries which can be deleted.
vi: Có %s giá trị mẫu tin mặc định không nhất quán có thể xoá.

en: There are %s orphaned question attributes.
vi: Có %s thuộc tính câu hỏi không nhất quán.

en: There are %s orphaned quota entries which can be deleted.
vi: Có %s mẫu tin hạn mức không nhất quán có thể xoá.

en: There are %s orphaned quota language settings which can be deleted.
vi: Có %s thiết lập ngôn ngữ hạn mức không nhất nhất có thể xoá.

en: There are %s orphaned quota members which can be deleted.
vi: Có %s thành viên hạn mức không nhất quán có thể xoá.

en: There are currently no surveys.
vi: Hiện tại không có cuộc điều tra.

en: There are more emails pending than can be sent in one batch. Continue sending emails by clicking below.
vi: Đang có nhiều mail đang bị treo hơn là số gửi đi trong 1 gói.Tiếp tục gửi mail bằng cách nhấn vào bên dưới.

en: There are no groups available.
vi: Không có nhóm nào tồn tại.

en: There are no more questions. Please press the <Submit> button to finish this survey.
vi: Không còn câu hỏi nào. Vui lòng nhấn nút <Gửi> để hoàn tất khảo sát này.

en: There are no participants to be exported
vi: Không có người tham gia để xuất

en: There are no questions in this survey
vi: Không có câu hỏi trong khảo sát này

en: There are {EMAILCOUNT} emails still to be sent.
vi: Vẫn còn  {EMAILCOUNT} email chuản bị gửi đi.

en: There are {NUMBEROFQUESTIONS} questions in this survey
vi: Có {NUMBEROFQUESTIONS} câu hỏi trong khảo sát này

en: There are {NUMBEROFQUESTIONS} questions in this survey.
vi: Có {NUMBEROFQUESTIONS} câu hỏi trong khảo sát này.

en: There is 1 question in this survey
vi: Có 1 câu hỏi trong khảo sát này

en: There is currently no newer LimeSurvey version available.
vi: Hiện tại, không có phiên bản LimeSurvey mới hơn tồn tại.

en: There is no matching saved survey
vi: Không có khảo sát được lưu nào trùng khớp

en: There is no matching survey.
vi: Không có khảo sát nào khớp.

en: There was a problem deleting the template '%s'. Please check your directory/file permissions.
vi: Có vấn đề trong việc xóa mẫu '%s'. Vui lòng kiểm tra lại quyền truy cập thư mục/tập tin.

en: There was a problem downloading the update file. Please try to restart the update process.
vi: Có vấn đề với việc tải xuống tập tin cập nhật. Vui lòng thử khởi động lại quá trình cập nhật.

en: There was a problem downloading the updater file. Please try to restart the update process.
vi: Có vấn đề với việc tải xuống tập tin cập nhật. Vui lòng thử khởi động lại quá trình cập nhật.

en: There was an error on update check (%s)
vi: Đã có lỗi trong khi kiểm tra cập nhật (%s)

en: There was an error using the Google API.
vi: Đã có lỗi khi sử dụng Google API.

en: There were no eligible emails to send. This will be because none satisfied the criteria of:
vi: Không có email đủ điều kiện để gửi. Điều này vì không thỏa mãn các tiêu chí:

en: They were found to be duplicate using a combination of firstname, lastname and email fields
vi: Họ đã tìm thấy được bản sao bằng cách sử dụng sự kết hợp của FirstName, LastName và email Các trường

en: They were found to be duplicate using the participant id field
vi: Họ đã tìm thấy được bản sao bằng cách sử dụng trường id người tham gia

en: Third choice
vi: Lựa chọn thứ 3

en: This ZIP archive contains no valid Resources files. Import failed.
vi: ZIP archive này chưa tập tin tài nguyên không hợp lệ. Việc nhập thất bại.

en: This ZIP archive contains no valid template files. Import failed.
vi: Archive ZIP này chứa tập tin mẫu không hợp lệ. Việc nhập thất bại.

en: This attribute is automatically mapped
vi: Thuộc tính này được tự động ánh xạ

en: This field is required.
vi: Lĩnh vực này là cần thiết.

en: This file is not a LimeSurvey label set file. Import failed.
vi: Tập tin này không phải tập tin chứa bộ nhãn của LimeSurvey. Việc nhập thất bại.

en: This file is not a LimeSurvey question file. Import failed.
vi: Tập tin này không phải là tập tin câu hỏi của LimeSurvey question file. Nhập khẩu thất bại.

en: This file is not a LimeSurvey survey file. Import failed.
vi: Tập ti này không phải là 1 tập tin của LimeSurvey. Nhập khẩu hỏng.

en: This file is not a valid ZIP file archive. Import failed.
vi: Tập tin này không phải tập tin ZIP archive hợp lệ. Việc nhập thất bại.

en: This file is too old. Only files from LimeSurvey version 1.50 (DBVersion 112) and newer are supported.
vi: Tập tin này quá cũ. Chỉ tập tin từ phiên bản LimeSurvey 1.50 (DBVersion 112) và mới hơn được hỗ trợ.

en: This file type is not allowed to be uploaded.
vi: Kiểu của tập tin này không được hỗ trợ để tải lên.

en: This filename is not allowed to be uploaded.
vi: Tên tập tin này là không được phép tải lên.

en: This group description is fairly vacuous, but quite important.
vi: Mô tả của nhóm này khá trống, nhưng nó khá quan trọnng.

en: This group does not contain any question(s).
vi: Nhóm này không chứa bất kì câu hỏi nào.

en: This is a controlled survey. You need a valid token to participate.
vi: Đây là một khảo sát co sự giám sát.Bạn cần Mã sinh viên hợp lệ để tham gia.

en: This is a sample question text. The user was asked to enter a date.
vi: Đây là một văn bản câu hỏi mẫu. Người dùng được yêu cầu nhập một ngày.

en: This is a sample question text. The user was asked to pick an entry.
vi: Đây là một văn bản câu hỏi mẫu. Người sử dụng được yêu cầu chọn một mục.

en: This is a sample survey description. It could be quite long.
vi: Đây là mô tả khảo sát mẫu. Nó có thể khá dài.

en: This is another sample question text - asking for number.
vi: Đây là một văn bản câu hỏi mẫu - yêu cầu số.

en: This is not a .csv file.
vi: Tập tin này không phải dạng .csv

en: This is not a valid LimeSurvey survey structure XML file.
vi: Đây không phải một tập tin cấu trúc XML khảo sát LimeSurvey hợp lệ.

en: This is not a valid response data XML file.
vi: Đây không phải một tập tin XML dữ liệu phản hồi hợp lệ.

en: This is not a valid timings data XML file.
vi: Đây không phải một tập tin XML dữ liệu thời gian hợp lệ.

en: This is one last sample question text - asking for some free text.
vi: Đây là một văn bản cuối cùng câu hỏi mẫu - yêu cầu đối với một số văn bản miễn phí.

en: This is some help text for this question.
vi: Phần gợi ý cho câu hỏi này.

en: This is some help text.
vi: Đây là vài giúp đỡ.

en: This is the base language of your survey and it can't be changed later. You can add more languages after you have created the survey.
vi: Đây là ngôn ngữ gốc của khảo sát của bạn và nó không thể thay đổi sau này. Bạn có thể thêm những ngôn ngữ khác sau khi bạn tạo khảo sát.

en: This is the default name of the site administrator and used for system messages and contact options.
vi: Đây là tên mặc định của người quản trị và được sử dụng thông báo hệ thống và tuỳ chọn liên lạc.

en: This is the survey end message.
vi: Đây là phần cuối khảo sát

en: This name has already been used for this survey. You must use a unique save name.
vi: Tên này đã được dùng cho khảo sát này.Bạn phải dùng một tên độc lập.

en: This name is reserved for standard template.
vi: Tên này đã được đặt cho mẫu chuẩn.

en: This process will delete this survey, and all related groups, questions answers and conditions.
vi: Tiến trình này sẽ xóa khảo sát này và tất cả những nhóm, câu hỏi, câu trả lời và các câu hỏi có liên quan .

en: This question does not have a question 'type' set.
vi: Câu hỏi này chưa có câu hỏi nào thuộc loại tập hợp.

en: This question has a condition set, however the condition is based on a question that appears after it.
vi: Câu hỏi này có 1 tập hợp các điều kiện.Tuy nhiên điều kiện dựa vào câu hỏi ngay sau nó.

en: This question has no answers.
vi: Câu hỏi này không có câu trả lời.

en: This question has no subquestions.
vi: Câu hỏi này không có câu hỏi phụ.

en: This question is always shown.
vi: Câu hỏi này luôn được hiện

en: This question is mandatory
vi: Câu hỏi này là bắt buộc

en: This question requires a second answer set but none is set.
vi: Câu hỏi này yêu cầu câu trả lời thứ hai nhưng hiện không được trả lời

en: This question requires answers, but none are set.
vi: Câu hỏi này yêu cầu trả lời, nhưng hiện không được trả lời.

en: This question's SGQA code
vi: Mã SGQA của câu hỏi này

en: This question's group ID number
vi: số ID nhóm của câu hỏi này

en: This question's question ID number
vi: Số ID câu hỏi của câu hỏi này

en: This question's survey ID number
vi: Số ID khảo sát của câu hỏi này

en: This response ID is invalid.
vi: ID phản ứng này là không hợp lệ.

en: This survey allows public registration. A token table must also be created.
vi: Khảo sát này cho phép đăng ký tự do .Bảng token cũng phải được tạo ra.

en: This survey does not seem to exist.
vi: Khảo sát này có vẻ không tồn tại.

en: This survey does not yet have any questions and cannot be tested or completed.
vi: Khảo sát chưa có câu hỏi nào bạn không thể kiểm tra hoặc hoàn tất khảo sát này.

en: This survey has an associated tokens table. If you delete this survey this tokens table will be deleted. We recommend that you export or backup these tokens before deleting this survey.
vi: Khảo sát này có liên quan đên bảng token Nêu bạn xóa khảo sát này các bảng giữ các token cũng sẽ bị xóa. Chúng tôi đề nghị bạn nên xuất khảu thẻ bài hoặc sao lưu chúng trước khi xóa khảo sát này.

en: This survey has not been activated. There are no results to browse.
vi: Khảo sát này chưa được kích hoạt. Không có kết quả nào để duyệt

en: This survey is active - click here to stop this survey.
vi: Khảo sát này được kích hoạt - nhấn vào đây để dừng khảo sát này.

en: This survey is active but expired.
vi: Khảo sát hoạt động nhưng đã hết hạn.

en: This survey is active but has a start date.
vi: Khảo sát này hoạt động, nhưng có một ngày bắt đầu

en: This survey is anonymous.
vi: Khảo sát này là nặc danh.

en: This survey is currently active.
vi: Hiện tại, khảo sát này hoạt động

en: This survey is currently not active
vi: Khảo sát này hiện chưa được kích hoạt

en: This survey is currently not active - click here to activate this survey.
vi: Hiện tại, khảo sát hiện hông hoạt động - click vào đây để bật khảo sát này.

en: This survey is currently not active.
vi: Hiện tại, khảo sát không hoạt động

en: This survey is currently not active. You will not be able to save your responses.
vi: Khảo sát này hiện chưa được kích hoạt. Bạn sẽ không thể lưu phản hồi của bạn.

en: This survey is no longer available.
vi: Khảo sát này không còn có giá trị.

en: This survey is not active - no responses are available
vi: Khảo sát này không kích hoạt - không có phản hồi tồn tại.

en: This survey is not active - no responses are available.
vi: Khảo sát này không kích hoạt - không có phản hồi tồn tại.

en: This survey is not active, data entry is not allowed
vi: Khảo sát này không hoạt động, nhập dữ liệu không được cho phép

en: This survey is not yet activated and so your participants won't be able to fill out the survey.
vi: Khảo sát này chưa được kích hoạt và người tham gia của bạn sẽ không thể điền vào khảo sát.

en: This survey is not yet active. Your response cannot be saved
vi: Khảo sát này chưa được kích hoạt.Các phản hồi của bạn chưa thể được lưu lại

en: This survey is not yet started.
vi: Khảo sát này chưa bắt đầu.

en: This survey is now active, and responses can be recorded.
vi: Khảo sát này đang hoạt động, và các phản hồi đang được ghi nhận lại.

en: This will be the password of admin user.
vi: Cái này sẽ là mật khẩu của người dùng quản trị.

en: This will be your default language.
vi: Cái này sẽ là ngôn ngữ mặc định của bạn.

en: This will replace the existing text. Continue?
vi: Việc này sẽ thay thế những gì đã tồn tại. Tiếp tục ?

en: Three
vi: Ba

en: Time limit
vi: Thời hạn

en: Time remaining
vi: Thời gian còn lại

en: Time statistics
vi: Thống kê thời gian

en: Timings table could not be created.
vi: Bảng Lịch trình không thể được tạo ra.

en: Timings will be saved.
vi: Thời gian sẽ được lưu.

en: Timings will not be saved.
vi: Thời gian sẽ không được lưu.

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title:
vi: Tiêu đề

en: To be able to upload images or other content you have to save your survey once first.
vi: Để có thể tải lên hình ảnh hoặc nội dung khác mà bạn có để tiết kiệm cuộc khảo sát lần đầu tiên.

en: To reorder questions/questiongroups just drag the question/group with your mouse to the desired position.
vi: Để sắp xếp lại câu hỏi/nhóm câu hỏi, kéo câu hỏi/nhóm đến vị trí mong muốn.

en: Token
vi: MÃ SINH VIÊN

en: Token attributes to create
vi: Thuộc tính thẻ để tạo ra

en: Token:
vi: MÃ SINH VIÊN

en: Tokens already exist for this survey.
vi: Thẻ đã tồn tại trong cuộc khảo sát này.

en: Tokens have not been initialised for this survey.
vi: Các thẻ bài chưa được khởi tạo cho khảo sát này.

en: Tools
vi: Công cụ

en: Total
vi: Tổng kết

en: Total Errors
vi: Tổng số lỗi

en: Total Imported files
vi: Tổng số tập tin đã được nhập

en: Total invitations sent
vi: Tổng số thư mời đã được gửi

en: Total number of files
vi: Tổng số tập tin

en: Total numbers of sent reminders
vi: Tổng số nhắc nhở đã gửi

en: Total records imported:
vi: Tổng cộng các mẫu tin được nhập khẩu:

en: Total records in survey
vi: Toàn bộ các bảng tin của khảo sát

en: Total records in survey:
vi: Tổng số mẫu tin trong khảo sát

en: Total responses:
vi: Tổng số trả lời:

en: Total size of files
vi: Tổng kích thước tập tin

en: Total surveys completed
vi: Tổng số khảo sát đã hoàn thành

en: Total:
vi: Tổng số:

en: Translate survey
vi: Dịch khảo sát

en: Translate to
vi: Dịch sang

en: Try again
vi: Thử lại

en: Try again! Connection with database failed.
vi: Thử lại! Kết nối cơ sở dữ liệu thất bại.

en: Try to submit again
vi: Cố gắng gửi thêm lần nữa

en: Try with a bigger token length.
vi: Hãy thử với chiều dài lớn hơn thẻ.

en: Two
vi: Hai

en: Type in the 'name' you used to save the survey, and the password.
vi: Nhập vào 'tên' bạn sử dụng để lưu khảo sát, và mật khẩu.

en: Type:
vi: Loại:

en: URL description
vi: Mô tả URL

en: URL description:
vi: Mô tả URL:

en: URL of the survey
vi: URL của khảo sát

en: URL parameters
vi: Tham số URL

en: URL:
vi: Địa chỉ URL

en: Un-share selected participants
vi: không chia sẻ người tham gia được lựa chọn

en: Unable to create directory `%s`.
vi: Không thể tạo thư mục '%s'.

en: Uncertain
vi: Không chắc

en: Unchanged
vi: Không thay đổi

en: Uncheck all
vi: Bỏ đánh dấu tất cả

en: Unknown error
vi: Lỗi không biết

en: Unmapped participant attributes
vi: Thuộc tính tham gia chưa được ánh xạ

en: Unmapped token attributes
vi: Thuộc tính mã thông báo unmapped

en: Unwritable
vi: Không thể ghi

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update available: %s | Updates available: %s
vi[0]: Cập nhật đang tồn tại: %s

en: Update condition
vi: Cập nhật điều kiện

en: Update scenario
vi: Cập nhật kịch bản

en: Update server busy
vi: Máy chủ cập nhật bận

en: Updates
vi: Cập nhật

en: Upload
vi: Tải lên

en: Upload a file:
vi: Tải tập tin lên:

en: Upload files
vi: Tải lên tập tin

en: Upload your files
vi: Tải lên tập tin của bạn

en: Uploaded CSV file successfully
vi: Tải lên tập tin CSV thành công

en: Uploaded label set file needs to have an .lsl extension.
vi: Tập tin bộ nhãn được tải lên cần có phần mở là .lsl.

en: Uploaded template file
vi: Tập tin mẫu đã tải lên

en: Uploading
vi: Đang tải lên

en: Uploading LDAP Query
vi: Đang tải lên truy vấn LDAP

en: Urdu
vi: Tiếng Urdu

en: Use CAPTCHA for
vi: Sử dụng CAPTCHA cho

en: Use ComfortUpdate
vi: Dùng cập nhật tiện dụng

en: Use default
vi: Sử dụng mặc định

en: Use global settings
vi: Sử dụng thiết lập toàn cục

en: Use same default value across languages:
vi: Sử dụng cùng một giá trị mặc định trên các ngôn ngữ:

en: Use settings below
vi: Sử dụng thiết lập bên dưới

en: Used/free space for file uploads
vi: Khoảng trống đã sử dụng/còn trống cho tập tin tải lên

en: User
vi: Người dùng

en: User added.
vi: Người dùng đã thêm.

en: User control
vi: Điều khiển người dùng

en: User data
vi: Dữ liệu người dùng

en: User group successfully added!
vi: Nhóm người dùng đã được thêm thành công!

en: User groups
vi: Nhóm người dùng

en: User name and/or email not found!
vi: Không tìm thấy Tên người dùng và/hoặc email!

en: User name:
vi: Tên người dùng:

en: User permissions were updated successfully.
vi: Cập nhật quyền người dùng thành công.

en: User registration at '%s'
vi: Đăng kí thành viên tại '%s'

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Username already exists.
vi: Tên tài khoản đã tồn tại.

en: Users
vi: Các người dùng

en: Uses left
vi: sử dụng còn lại

en: Valid from
vi: Áp dụng từ

en: Valid until
vi: Có giá trị đến

en: Validation:
vi: Tính hợp lệ:

en: Value range allows missing
vi: Phạm vi giá trị cho phép mất tích

en: Values:
vi: giá trị:

en: Version
vi: Phiên bản

en: Version file is not writable (%s). Please set according file permissions.
vi: Phiên bản tập tin không thể ghi (%s). Vui lòng thiết lập quyền truy cập tập tin

en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: View Saved but not submitted Responses
vi: Cho xem các phản hồi đã lưu nhưng không gửi các phản hồi

en: View This Record
vi: Thể hiện mẫu tin này

en: View participants of this survey in the central participant database panel
vi: Xem người tham gia khảo sát này trong bảng cơ sở dữ liệu trung tâm người tham gia

en: View response
vi: xem phản hồi

en: View response ID %d
vi: Xem ID phản hồi %d

en: View response URL
vi: Xem URL phản hồi

en: View response details
vi: Xem chi tiết trả lời

en: View statistics
vi: Xem thống kê

en: View summary of all available fields
vi: Thể hiện tổng kết của tất cả các trường có giá trị

en: View the statistics for this survey.
vi: Xem thống kê của khảo sát này

en: View this person in the central participants database
vi: Xem người này trong cơ sở dữ liệu trung tâm tham gia

en: View/read
vi: Xem/đọc

en: Viewing response (ID %s)
vi: Xem trả lời (ID %s)

en: Visit our website!
vi: Thăm trang web của chúng tôi!

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Warning!
vi: Cảnh báo!

en: Warning! Admin bounce email was not saved because it was not valid.
vi: Cảnh báo! Email bị trả lại quản không được lưu vì nó không hợp lệ.

en: Warning! Admin email was not saved because it was not valid.
vi: Cảnh báo! Email quản trị không được lưu vì nó không hợp lệ.

en: Warning! Bounce email was not updated because it was not valid.
vi: Cảnh báo! Email bị trả lại không được cập nhật bởi vì nó không hợp lệ.

en: Warning! Notification email was not updated because it was not valid.
vi: Cảnh báo! Email thông báo không được cập nhật bởi vì nó không hợp lệ.

en: Warning: Before turning on HTTPS,
vi: Cảnh báo: Trước khi bật HTTPS,

en: Warning: The following files/directories need to be updated but their permissions are set to read-only.
vi: Cảnh báo: Các tập tin / thư mục sau cần được cập nhật nhưng quyền của họ được thiết lập để chỉ đọc.

en: Warning: You are still using the default password ('password'). Please change your password and re-login again.
vi: Cảnh báo: Bạn vẫn sử dụng mật khẩu mặc định ('password'). Vui lòng thay đổi mật khẩu của bạn và đăng nhập lại.

en: Warnings
vi: Cảnh báo

en: We are sorry but there was a system error and your file was not saved. An email has been dispatched to notify the survey administrator.
vi: Chúng tôi rất tiếc nhưng đã có lỗi hệ thống và tập tin của bạn đã không được lưu. Một email đã được gửi để thông báo đến người quản trị khảo sát.

en: We are sorry but you are not allowed to enter this survey.
vi: Chúng tôi xin lỗi, nhưng bạn không được phép tham gia vào khảo sát này.

en: We are sorry but you don't have permissions to do this.
vi: Chúng tôi xin lỗi nhưng bạn không có quyền làm việc này.

en: We are sorry but your session has expired.
vi: Chúng tôi rất tiếc, phiên làm việc của bạn đã hết hạn.

en: We recommend that before you delete this survey you export the entire survey from the main administration screen.
vi: Chúng tôi đề nghị trước khi xóa khảo sát này bạn nên xuất khảu toàn bộ khảo sát từ màn hình quản trị khảo sát.

en: We recommend that before you proceed, you export the entire survey from the main administration screen.
vi: Chúng tôi khuyên bạn trước khi thực hiện, bạn nên xuất mẫu tin khảo sát từ màn hình quản trị chính.

en: We recommend that these files should be replaced by the update procedure.
vi: Chúng tôi khuyên những tập tin này nên được thay thế bởi quá trình cập trình.

en: Welcome
vi: Xin chào

en: Welcome %s!
vi: Xin chào %s!

en: Welcome Page
vi: Trang chào mừng

en: Welcome message:
vi: Đầu thư:

en: Welcome to %s!
vi: Chào mừng đến %s!

en: Welcome to the ComfortUpdate
vi: Chào mừng đến ComfortUpdate

en: Welcome to the LimeSurvey installation wizard. This wizard will guide you through the installation, database setup and initial configuration of LimeSurvey.
vi: Chào mừng đến thuật sĩ cài đặt LimeSurvey. Thuật sĩ này sẽ hướng dẫn bạn suốt quá trình cài đặt, cài đặt cơ sở dữ liệu và thiết lập ban đầu của LimeSurvey.

en: Welcome to this sample survey
vi: Chào mừng đến với khảo sát mẫu này

en: Welcome:
vi: Chào mừng:

en: When an imported record matches an existing record ID:
vi: Khi một mẫu tin trùng với 1 mẫu tin ID :

en: When checking your file permissions we found one or more problems. Please check for any error messages above and fix these before you can proceed.
vi: Khi kiểm tra quyền truy cập tập tin của bạn, chúng tôi tìm thấy một hoặc nhiều vấn đề. Vui lòng kiểm tra bất kì lỗi nào bên trên và sửa chúng trước khi bạn có thể tiến hành tiếp.

en: When checking your installation we found one or more problems. Please check for any error messages above and fix these before you can proceed.
vi: Khi kiểm tra quá trình cài đặt của bạn, chúng tôi tìm thấy một hay nhiều vấn đề. Vui lòng kiểm tra bất kì thông báo lỗi nào và sửa chúng trước khi bạn có thể tiếp tục.

en: With not anonymous survey: user can update his answer after completion, else user can add new answers without restriction.
vi: Với cuộc khảo sát không vô danh: người dùng có thể cập nhật câu trả lời của mình sau khi hoàn thành, nếu không người dùng có thể thêm câu trả lời mới không hạn chế.

en: Writable
vi: Có thể ghi

en: Year
vi: Năm

en: Yes
vi: Có

en: Yes (Forced by the system administrator)
vi: Đồng ý (Bắt buộc bởi người quản trị hệ thống)

en: Yes - Delete Them!
vi: Vâng - Xóa chúng!

en: Yes/No
vi: Có/Không

en: You are about to delete all conditions on this survey's questions
vi: Bạn đang xóa tất cả điều kiện trong câu hỏi khảo sát này

en: You are about to delete this survey
vi: Bạn sắp xóa khảo sát này

en: You are not a participant in this survey.
vi: Bạn không phải người tham gia khảo sát này.

en: You are not allowed dump the database!
vi: Bạn không được phép đổ cơ sở dữ liệu!

en: You are not allowed export a label set!
vi: Bạn không được phép xuất bộ nhãn!

en: You are not allowed to activate this survey!
vi: Bạn không được phép kích hoạt khảo sát này!

en: You are not allowed to add a group to this survey!
vi: Bạn không được phép thêm nhóm vào khảo sát này!

en: You are not allowed to add new questions for this survey!
vi: Bạn không được phép thêm câu hỏi mới trong khảo sát này!

en: You are not allowed to browse responses!
vi: Bạn không được phép duyệt câu trả lời!

en: You are not allowed to change user data!
vi: Bạn không được phép sửa dữ liệu người dùng!

en: You are not allowed to change your own permissions!
vi: Bạn không được phép thay đổi quyền của chính bạn!

en: You are not allowed to create new surveys!
vi: Bạn không được phép tạo khảo sát mới!

en: You are not allowed to delete this group!
vi: Bạn không được phép xóa nhóm này!

en: You are not allowed to delete this survey!
vi: Bạn không được phép xóa khảo sát này!

en: You are not allowed to edit groups in this survey!
vi: Bạn không được phép sửa nhóm trong khảo sát này!

en: You are not allowed to edit this survey!
vi: Bạn không được phép sửa khảo sát này!

en: You are not allowed to import a group!
vi: Bạn không được phép nhập một nhóm!

en: You are not allowed to import a survey!
vi: Bạn không được phép nhập một khảo sát!

en: You are not allowed to order groups in this survey!
vi: Bạn không được phép sắp xếp nhóm trong khảo sát này!

en: You are not allowed to perform this operation!
vi: Bạn không được phép thực hiện hành động này!

en: You are not allowed to set assessment rules!
vi: Bạn không được phép thiết lập các quy tắc đánh giá!

en: You are not allowed to stop this survey!
vi: Bạn không được phép dùng khảo sát này!

en: You are not allowed to to import a question!
vi: Bạn không được phép nhập một câu hỏi!

en: You are not authorized to delete questions.
vi: Bạn không được ủy quyền để xoá câu hỏi này.

en: You can %s download and update manually %s or use the %s.
vi: Bạn có thể %s tải về và cập nhật bằng tay hoặc sử dụng %s %s.

en: You can leave these settings blank and change them later
vi: Bạn có thể bỏ trống những thiết lập này và thay đổi chúng sau

en: You can load a survey that you have previously saved from this screen.
vi: Bạn có thể mở một khảo sát, cái mà bạn đã lưu trước đó từ màn hình này.

en: You can only archive active surveys.
vi: Bạn chỉ có thể lưu trữ khảo sát kích hoạt.

en: You can upload %s under %s KB each.
vi: Bạn có tải lên %s dưới %s KB mỗi cái.

en: You can use now the following credentials to log into the site:
vi: Ngay bây giờ, bạn có thể sử dụng thông tin sau để đăng nhập:

en: You can't copy a question if the survey is active.
vi: Bạn không thể sao chép một câu hỏi nếu khảo sát đang được kích hoạt.

en: You can't import a group which doesn't support at least the survey base language.
vi: Bạn không thể nhập nhóm, không hỗ trợ ít nhất là ngôn ngữ gốc của khảo sát.

en: You can't import a question which doesn't support at least the survey base language.
vi: Bạn không thể nhập câu hỏi mà không hỗ trợ ít nhất là ngôn ngữ gốc của khảo sát.

en: You can't import answers which doesn't support at least the survey base language.
vi: Bạn không thể nhập câu trả lời mà không hỗ trợ ít nhất là ngôn ngữ gốc của khảo sát.

en: You can't import label sets which don't support the current survey's base language
vi: Bạn không thể nhập bộ nhãn mà không hỗ trợ ngôn ngữ gốc của khảo sát hiện tại

en: You can't save changes because the template directory is not writable.
vi: Bạn không thể lưu thay đổi vì thư mục mẫu không có thể lưu.

en: You cannot add/remove subquestions or edit their codes because the survey is active.
vi: Bạn không thể thêm/xóa câu hỏi con hoặc sửa mã của chúng vì khảo sát đang hoạt động.

en: You cannot delete the last answer option.
vi: Bạn không thể xóa tùy chọn câu trả lời cuối cùng

en: You cannot delete the last subquestion.
vi: Bạn không thể xóa câu hỏi con cuối cùng.

en: You cannot proceed until you enter some text for one or more questions.
vi: Bạn không thể xử lý đến khi bạn nhập nội dung cho một hoặc nhiều câu hỏi.

en: You cannot remove this item since you need at least one language in a labelset.
vi: Bạn không thể xoá mục này vì bạn cần ít nhất một ngôn ngữ trong một bộ nhãn.

en: You did not provide a name
vi: Bạn đã không cung cấp một cái tên

en: You did not provide a password
vi: Bạn đã không cung cấp mật khẩu

en: You do not have sufficient rights to access this page.
vi: Bạn không có đủ quyền để truy cập vào trang này.

en: You do not have the Freetype Library installed. Showing charts requires the Freetype library to function properly.
vi: Bạn không cài Freetype Library. Chức năng hiển thị biểu đồ yêu cầu Freetype Library.

en: You do not have the GD Library installed. Showing charts requires the GD library to function properly.
vi: Bạn không cài GD Library. Chức năng hiện biểu đồ yêu cầu GD Library.

en: You don't have permission to delete this entry.
vi: Bạn không có quyền xóa mẫu tin này.

en: You have already completed this survey.
vi: Bạn đã hoàn thành khảo sát này.

en: You have been already removed from this survey.
vi: Bạn đã gỡ bỏ thành công khởi khảo sát này.

en: You have been removed from the central participants list for this site
vi: Bạn đã được loại bỏ khỏi danh sách tham gia trung tâm cho trang web này

en: You have been successfully removed from this survey.
vi: Bạn đã gỡ bỏ thành công khỏi khảo sát này.

en: You have completed %s%% of this survey
vi: Bạn đã hoàn thành %s%% khảo sát này

en: You have completed answering the questions in this survey.
vi: Bạn đã hoàn thành việc trả lời câu hỏi trong khảo sát này.

en: You have exceeded the number of maximum login attempts. Please wait %d minutes before trying again.
vi: Bạn đã vượt quá số lần đăng nhập tối đa. Xin vui lòng chờ đợi %d phút trước khi thử lại.

en: You have no row selected
vi: Bạn chưa chọn dòng

en: You have not provided a survey identification number
vi: Bạn chưa cung cấp một số xác minh cho khảo sát

en: You have not selected a question
vi: Bạn đã không chọn một câu hỏi

en: You have not selected a survey
vi: Bạn chưa chọn một khảo sát

en: You have not selected a survey to delete
vi: Bạn chưa chọn khảo sát cần xóa

en: You have to enter a valid parameter name.
vi: Bạn phải nhập một tên tham số hợp lệ.

en: You have to select at least one label set.
vi: Bạn phải chọn ít nhất một bộ nhãn

en: You may register for this survey if you wish to take part.
vi: Bạn có thể đăng kí khảo sát này nếu bạn muốn tham gia.

en: You must be registered to complete this survey
vi: Bạn phải đăng ký để tham gia khảo sát này

en: You must set according write permissions on these filese before you can proceed. If you are unsure what to do please contact your system administrator for advice.
vi: Bạn phải thiết lập theo quyền ghi trên những filese trước khi bạn có thể tiến hành. Nếu bạn không chắc phải làm gì xin vui lòng liên hệ với quản trị hệ thống của bạn để được tư vấn.

en: You must set at last one available language.
vi: Bạn phải thiết lập ít nhất một ngôn ngữ tồn tại.

en: You must supply a name for this saved session.
vi: Bạn phải cung cấp một tên để lưu.

en: You must supply a password for this saved session.
vi: Bạn phải cung cấp một mật khẩu để lưu lại.

en: You need to add answer options to this question
vi: Bạn cần thêm tùy chọn câu trả lời vào câu hỏi này

en: You need to add question groups
vi: Bạn cần thêm nhóm câu hỏi

en: You need to add questions
vi: Bạn cần phải thêm câu hỏi

en: You need to add subquestions to this question
vi: Bạn cần thêm câu hỏi con vào câu hỏi này

en: You need to upload %s more files for this question.
    Are you sure you want to exit?
vi: Bạn cần tải lên %s tập tin nữa cho câu hỏi này. 
    Bạn có chắc muốn thoát?

en: You should export your responses before deactivating.
vi: Bạn nên xuất khẩu phản hồi của bạn trước khi Tăt.

en: You should note the name(s) of the table(s) in case you need to access this information later.
vi: Bạn nên lưu ý tên của bảng trong trường hợp bạn cần phải truy cập thông tin này sau đó.

en: You should only activate a survey when you are absolutely certain that your survey setup is finished and will not need changing.
vi: Bạn chỉ nên kích hoạt khảo sát kgi bạn chắc chắn phần cài đặt của bạn đã hoàn tất và sẽ không cần phải thay đổi .

en: Your Choices
vi: Những lựa chọn của bạn

en: Your DB and any changed files will be backed up.
vi: Cơ sở dữ liệu của bạn và các tập tin đã thay đổi sẽ được sao lưu.

en: Your LimeSurvey installation is checked if the update can be run successfully.
vi: Cài đặt LimeSurvey của bạn được kiểm tra nếu quá trình cập nhật thành công.

en: Your Ranking
vi: Bảng sắp hạng :

en: Your answer
vi: Tên của bạn

en: Your assessment
vi: đánh giá của bạn

en: Your data should be imported now
vi: Dữ liệu của bạn nên được nhập bây giờ

en: Your database server password.
vi: Mật khẩu máy chủ cơ sở dữ liệu của bạn.

en: Your email address
vi: Địa chỉ email của bạn

en: Your passwords do not match.
vi: Hai mật khẩu của bạn không giống nhau.

en: Your personal settings
vi: Thiết lập cá nhân của bạn

en: Your personal settings were successfully saved.
vi: Thiết lập cá nhân của bạn đã được lưu thành công

en: Your responses have not been lost and have been emailed to the survey administrator and will be entered into our database at a later point.
vi: Các phản hồi của bạn chưa bị mất và đã ddyiwhc mail đên ban quản trị khảo sát và sẽ được đưa vào cơ sở dữ liệu của chúng tôi vào thời điểm sau này.

en: Your responses were successfully saved.
vi: Trả lời của bạn đã được lưu thànhc ông.

en: Your survey can export associated token data with each response. Select any additional fields you would like to export.
vi: Khảo sát của bạn có liên quan đên các dữ liệu thẻ bài tương ứng với mỗi phản hồi .Hãy chọn bất cứ các trường cộng thêm mà bạn muốn xuất khẩu

en: Your survey contains more than 255 columns of responses. Spreadsheet applications such as Excel are limited to loading no more than 255. Select the columns you wish to export in the list below.
vi: Khảo sát của bạn chứa nhiều hơn 255 cột của các phả hồi.Các ứng dụng bảng tính như Excel bị giời hạn nhỏ hơn 255. Hãy chọn những cột bạn muốn xuất khẩu trong danh sách bên dưới .

en: Your survey responses have been recorded.
vi: Các phản hồi của khảo sát đã được lưu.

en: Your survey responses have been saved successfully.  You will be sent a confirmation e-mail. Please make sure to save your password, since we will not be able to retrieve it for you.
vi: Câu trả lời của bạn đã được lưu thành công. Bạn sẽ nhận được một xác nhận e-mail. Hãy đảm bảo để lưu mật khẩu của bạn, vì chúng tôi sẽ không thể lấy nó cho bạn.

en: Your survey responses have not been recorded. This survey is not yet active.
vi: Các phản hồi trong khảo sát của nạn chưa được lưu. Khảo sát này chưa trong tình trạng hoạt động.

en: Your survey was successfully saved.
vi: Khảo sát của bạn đã được lưu thành công.

en: Your survey will be saved using that name and password, and can be completed later by logging in with the same name and password.
vi: Khảo sát của bạn sẽ được lưu sử dụng tên và mật khẩu, và có thể được hoàn thành sau đó bằng cách đăng nhập với cùng tên và mật khẩu đó.

en: Your time to answer this question has expired
vi: Thời gian để trả lời câu hỏi này đã hết

en: Your time to answer this question has nearly expired. You have {TIME} remaining.
vi: Thời gian để bạn trả lời câu hỏi này gần hết. Bạn còn {TIME}.

en: Your update key is invalid and was removed.
vi: Khóa cập nhật của bạn không hợp lệ và đã bị xóa

en: and
vi: và

en: at question
vi: tại câu hỏi

en: begins with
vi: bắt đầu với

en: check if this link works.
vi: kiểm tra nếu liên kết này hoạt động.

en: checked
vi: đã chọn

en: contains
vi: chứa

en: directory
vi: thư mục

en: does not begin with
vi: không bắt đầu với

en: does not contain
vi: không chứa

en: does not end with
vi: không kết thúc với

en: ends with
vi: kết thúc bằng

en: equal
vi: như nhau

en: equals
vi: bằng

en: greater
vi: lớn hơn

en: greater or equal
vi: lớn hơn hoặc bằng

en: having a valid email address
vi: có một địa chỉ email hợp lệ

en: having already completed the survey
vi: có khảo sát đã hoàn thành

en: hours
vi: giờ

en: is
vi: là

en: is NOT
vi: có phải hay không

en: is greater than
vi: lớn hơn

en: is greater than or equal to
vi: lớn hơn hoặc bằng

en: is in
vi: là trong

en: is less than
vi: nhỏ hơn

en: is less than or equal to
vi: nhỏ hơn hoặc bằng

en: is not in
vi: không phải là trong

en: less
vi: ít

en: less or equal
vi: ít hơn hoặc bằng

en: mins
vi: phút

en: not checked
vi: chưa chọn

en: not equal
vi: không bình đẳng

en: or
vi: hoặc

en: page
vi: trang

en: queXML format (*.xml)
vi: Định dạng queXML (*.xml)

en: responses
vi: phản hồi

en: seconds
vi: giây

en: selected
vi: đã chọn

en: table
vi: bảng

en: this is an automated email to notify that a user has been created for you on the site '%s'.
vi: đây là email tự động để thông báo, một tài khoản đã được tạo cho bạn trên trang '%s'.

en: timings
vi: thời gian

en: to
vi: đến

en: until
vi: đến khi

en: visit http://us2.php.net/manual/en/ref.image.php for more information
vi: Đến http://us2.php.net/manual/en/ref.image.php để biết thêm thông tin.

en: zip library not supported by PHP, Import ZIP Disabled
vi: zip library không được hỗ trợ bởi PHP, Nhập ZIP đã tắt
